Trường Đại học Princeton

english Princeton University
Princeton University
Princeton shield.svg
Latin: Universitas Princetoniensis
Former names
College of New Jersey
(1746–1896)
Motto Dei Sub Numine Viget (Latin)
Motto in English
Under God's Power She Flourishes
Type Private
Established 1746
Academic affiliations
AAU
URA
NAICU
Endowment US$23.8 billion (2017)
President Christopher L. Eisgruber
Academic staff
1,238
Administrative staff
1,103
Students 8,181 (Fall 2016)
Undergraduates 5,400 (Fall 2016)
Postgraduates 2,781 (Fall 2016)
Location Princeton, New Jersey, U.S.
40°20′35″N 74°39′25″W / 40.343°N 74.657°W / 40.343; -74.657Coordinates: 40°20′35″N 74°39′25″W / 40.343°N 74.657°W / 40.343; -74.657
Campus Suburban, college town 500 acres (2.0 km2)
(Princeton)
Colors Orange and Black
         
Nickname Tigers
Sporting affiliations
NCAA Division I
Ivy League, ECAC Hockey, EARC, EIVA
MAISA
Website princeton.edu
Princeton logo.svg

tóm lược

Tổng quan

Đại học Princeton là một trường đại học nghiên cứu Ivy League tư nhân tại Princeton, New Jersey. Được thành lập vào năm 1746 tại Elizabeth với tư cách là trường đại học New Jersey, Princeton là tổ chức giáo dục đại học lâu đời thứ tư tại Hoa Kỳ và là một trong chín trường cao đẳng thuộc địa được thuê trước Cách mạng Mỹ. Tổ chức này chuyển đến Newark vào năm 1747, sau đó đến địa điểm hiện tại chín năm sau đó, nơi nó được đổi tên thành Đại học Princeton vào năm 1896.
Princeton cung cấp hướng dẫn đại học và sau đại học về nhân văn, khoa học xã hội, khoa học tự nhiên và kỹ thuật. Nó cung cấp bằng cấp chuyên nghiệp thông qua Trường Quan hệ Công chúng và Quốc tế Woodrow Wilson, Trường Kỹ thuật và Khoa học Ứng dụng, Trường Kiến trúc và Trung tâm Tài chính Bendheim. Trường có mối quan hệ với Viện nghiên cứu cao cấp, Chủng viện thần học Princeton và Đại học hợp xướng Westminster của Đại học Rider. Princeton có khoản tài trợ lớn nhất cho mỗi sinh viên tại Hoa Kỳ. Từ năm 2001 đến 2018, Đại học Princeton đã được US News & World Report xếp hạng đầu tiên hoặc thứ hai trong số các trường đại học quốc gia, giữ vị trí hàng đầu trong 16 trong số 18 năm đó.
Tính đến năm 2017, 63 người đoạt giải Nobel, 14 người đoạt huy chương và 10 người đoạt giải thưởng Turing đã được liên kết với Đại học Princeton với tư cách là cựu sinh viên, giảng viên hoặc nhà nghiên cứu. Ngoài ra, Princeton còn được liên kết với 21 người đoạt Huân chương Khoa học Quốc gia, 5 người đoạt giải Abel, 5 người nhận Huân chương Nhân văn Quốc gia, 209 Học giả Rhodes, 139 Học giả Cambridge Gates và 126 Học giả Marshall. Hai Tổng thống Hoa Kỳ, 12 Thẩm phán Tòa án Tối cao Hoa Kỳ (ba người hiện đang phục vụ tại tòa án) và nhiều tỷ phú còn sống và nguyên thủ nước ngoài đều được tính trong cơ quan cựu sinh viên của Princeton. Princeton cũng đã tốt nghiệp nhiều thành viên nổi bật của Quốc hội Hoa Kỳ và Nội các Hoa Kỳ, bao gồm tám Bộ trưởng Ngoại giao, ba Bộ trưởng Quốc phòng và ba trong số năm Chủ tịch của Cục Dự trữ Liên bang.
Một trường đại học tư thục nổi tiếng ở Princeton, Hoa Kỳ. Một trong những giải đấu của Ivy . Được thành lập như một trường đại học New Jersey vào năm 1746, tên hiện tại vào năm 1896. Hầu hết trong số họ là cuộc sống ký túc xá chỉ là trường đại học phi giáo phái, nhưng cũng mở ra các cô gái vào năm 1969. Tôi nhấn mạnh giáo dục giáo dục miễn phí truyền thống của khóa học đại học, không có luật hoặc trường chuyên nghiệp y tế. Kỹ thuật · Khoa học ứng dụng, Trường kiến trúc · Quy hoạch đô thị, Trường sau đại học và Viện nghiên cứu trong nước và quốc tế.
→ Mục liên quan Nhà thờ Trưởng lão | Princeton