Dấu chấm phẩy(Kandai)

english Semicossyphus reticulatus
Asian sheepshead wrasse
20100216 acaworld02.jpg
Conservation status

Data Deficient (IUCN 3.1)
Scientific classification e
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Actinopterygii
Order: Labriformes
Family: Labridae
Genus: Semicossyphus
Günther, 1861
Species: S. reticulatus
Binomial name
Semicossyphus reticulatus
(Valenciennes, 1839)
Synonyms
  • Cossyphus reticulatus Valenciennes, 1839

Tổng quan

Sáp lông cừu châu Á , Semicossyphus reticulatus , là một loài côn trùng, một trong những loài lớn nhất, có nguồn gốc ở phía tây Thái Bình Dương, nơi nó chỉ được biết đến từ Bán đảo Triều Tiên, Trung Quốc, Nhật Bản và Quần đảo Ogasawara, nơi nó sinh sống ở các khu vực rạn đá . Nó có thể đạt tới 100 cm (39 in) trong tổng chiều dài và trọng lượng lớn nhất được ghi nhận cho loài này là 14,7 kg (32 lb). Loài này có giá trị như một loại cá thực phẩm trong phạm vi bản địa của nó.
Vera gia đình cá. Tên khu vực Momushi, Mobushi, Moguchi, v.v ... Nó đạt tổng chiều dài 1 m, và nó là lớn nhất trong số các ống thổi được nhìn thấy trên bờ biển Nhật Bản. Con đực mọc màu tím đỏ và trán nó nhô ra như một cái bướu khi nó lớn lên. Trước đây anh gọi Kobudai là nữ và Kandai là nữ. Ngoài ra cá con màu cam rất đẹp, nhưng tương tự như cá trưởng thành không giống nhau. Phân bố ở trung tâm Honshu - Biển Hoa Đông, ăn được.
→ Vật phẩm liên quan Bella