Mỹ · Trực tuyến [Công ty]

english America · Online [Company]
AOL
AOL logo.svg
AOL 770.jpg
AOL Headquarters, 770 Broadway, New York City
Formerly
Control Video Corporation (1983–85)
Quantum Computer Services (1985–91)
America Online (1991–2009)
Type
Subsidiary
Founded 1983; 35 years ago (1983) (as Control Video Corporation)
2009 (2009) (as AOL Inc.)
Founders
  • Marc Seriff
  • Steve Case
  • Jim Kimsey
  • William von Meister
Headquarters 770 Broadway, New York City, New York, United States
Area served
Worldwide
Key people
Tim Armstrong
(CEO)
Services Web portal and online services
Owner Verizon
Number of employees
5,600
Parent Independent
(1983-2000, 2006-2015)
(AOL) Time Warner
(2000–2006)
Verizon Communications/Oath Inc.
(2015–present)
Website aol.com

Tổng quan

AOL (trước đây là một công ty có tên là AOL Inc. , ban đầu được gọi là America Online và được cách điệu là Aol. ) Là một cổng thông tin web và nhà cung cấp dịch vụ trực tuyến có trụ sở tại New York. Nó là một thương hiệu được tiếp thị bởi Oath, một công ty con của Verizon Communications.
Dịch vụ theo dõi lịch sử của nó với một dịch vụ trực tuyến có tên PlayNET, nơi đã tổ chức các trò chơi nhiều người chơi cho Commodore 64. PlayNET đã cấp phép phần mềm của họ cho một dịch vụ mới, Quantum Link (Q-Link), đã lên mạng vào tháng 11 năm 1985. PlayNET đóng cửa xuống ngay sau đó. Dịch vụ Q-Link ban đầu tương tự PlayNET ban đầu, nhưng theo thời gian, Q-Link đã thêm nhiều dịch vụ mới. Khi một máy khách IBM PC mới được phát hành, công ty đã tập trung vào các dịch vụ không chơi game và ra mắt nó dưới tên America Online. Q-Link ban đầu đã ngừng hoạt động vào ngày 1 tháng 11 năm 1995, trong khi AOL phát triển để trở thành dịch vụ trực tuyến lớn nhất, gạt bỏ những người chơi thành lập như CompuServe và The Source. Đến năm 1995, AOL có khoảng 20 triệu người dùng hoạt động.
AOL là một trong những người tiên phong đầu tiên của Internet vào giữa những năm 1990 và là thương hiệu được công nhận nhất trên web ở Hoa Kỳ. Ban đầu, nó cung cấp dịch vụ quay số cho hàng triệu người Mỹ, cũng như cung cấp cổng thông tin web, e-mail, tin nhắn tức thời và sau đó là trình duyệt web sau khi mua Netscape. Ở đỉnh cao của sự nổi tiếng, nó đã mua tập đoàn truyền thông Time Warner trong vụ sáp nhập lớn nhất trong lịch sử Hoa Kỳ. AOL nhanh chóng từ chối sau đó, một phần do sự suy giảm của quay số và tăng băng thông rộng. AOL cuối cùng đã được tách ra khỏi Time Warner vào năm 2009, với Tim Armstrong được bổ nhiệm làm CEO mới. Dưới sự lãnh đạo của ông, công ty đã đầu tư vào các thương hiệu truyền thông và công nghệ quảng cáo.
Vào ngày 23 tháng 6 năm 2015, AOL đã được Verizon Communications mua lại với giá 4,4 tỷ đô la. Trong những tháng tiếp theo, AOL cũng đã thỏa thuận với Microsoft và mua lại một số tài sản công nghệ, bao gồm Mill Years Media và Kanvas để tăng cường khả năng công nghệ quảng cáo di động của họ.
Viết tắt AOL. Kết nối Internet / công ty truyền thông máy tính cá nhân lớn nhất thế giới. Được thành lập vào năm 1985, nó bắt đầu dịch vụ vào năm 1995 Đức, 1996 Anh, Canada, Pháp, 1997 Nhật Bản. Năm 1998, công ty đã mua lại công ty truyền thông PC lớn thứ hai thế giới Compu Saab và trở thành công ty viễn thông lớn nhất thế giới. Hơn nữa, họ tuyên bố mua lại Netscape Communications của Internet · trình duyệt web và họ cũng tích cực tham gia vào truyền hình tương tác, tích cực mở rộng kinh doanh. Vào tháng 1 năm 2000, tôi tuyên bố sáp nhập với Time Warner . Vào tháng 1 năm 2001, Ủy ban Truyền thông Liên bang Hoa Kỳ (FCC) đã phê duyệt việc sáp nhập hai công ty, công ty truyền thông toàn diện lớn nhất thế giới <AOL Time Warner> đã ra đời. Tuy nhiên, hiệu suất suy giảm do sự chậm trễ trong xử lý băng thông rộng, v.v ... Năm 2002, tên công ty đã được trả lại cho Time Warner.
→ Các mục liên quan Warner / Brothers [Company]