Pseudocentrotus depressus(Hirata tori)

english Pseudocentrotus depressus
Pseudocentrotus depressus
Scientific classification
Kingdom: Animalia
Phylum: Echinodermata
Class: Echinoidea
Order: Echinoida
Family: Strongylocentrotidae
Genus: Pseudocentrotus
Species: P. depressus
Binomial name
Pseudocentrotus depressus
(A. Agassiz, 1864)
Synonyms
  • Echinus disjunctus von Martens, 1866
  • Strongylocentrotus depressus (A. Agassiz, 1864)
  • Toxocidaris depressa A. Agassiz, 1864

Tổng quan

Pseudocentrotus depressus , thường được gọi là nhím biển hồng , là một loài nhím biển, một trong hai loài duy nhất trong chi Pseudocentrotus . được mô tả lần đầu tiên vào năm 1864 bởi nhà động vật học biển người Mỹ Alexander Agassiz với tên Toxocidaris depressus , đã được thu thập trong Cuộc thám hiểm và thám hiểm Bắc Thái Bình Dương được thực hiện bởi Thuyền trưởng Cadwalader Ringgold và sau đó là Thuyền trưởng John Rodgers.
Cả Hirattauni. Động vật rau bina thuộc họ Budsenaceae. Đường kính 7 cm, cao 3 cm bên trong và bên ngoài. Vỏ bằng phẳng, gai tương đối ngắn, thường có màu đỏ sẫm, nhưng đôi khi cũng có màu nhạt hơn. Chân ống cũng màu đỏ. Mùa sinh sản là cuối thu. Nó sống trong rạn san hô dưới khu vực ngập triều phía nam Honshu, loài đặc hữu của Nhật Bản. Các tuyến sinh dục có thể ăn được như một con nhím biển.
→ Vật phẩm liên quan Nhím biển