Hoa hồng

english rose
Rose
Rosa rubiginosa 1.jpg
Rosa rubiginosa
Scientific classification e
Kingdom: Plantae
Clade: Angiosperms
Clade: Eudicots
Clade: Rosids
Order: Rosales
Family: Rosaceae
Subfamily: Rosoideae
Genus: Rosa
L.
Species

See List of Rosa species

Synonyms
  • Hulthemia Dumort.
  • ×Hulthemosa Juz. (Hulthemia × Rosa)

tóm lược

  • một màu hồng bụi
  • rượu vang bàn màu hồng từ nho đỏ có vỏ bị loại bỏ sau khi quá trình lên men bắt đầu
  • bất kỳ cây bụi nào thuộc chi Rosa có hoa hồng

Tổng quan

Một bông hồng là một loài thực vật có hoa lâu năm thân gỗ thuộc chi Rosa , thuộc họ Rosaceae, hay loài hoa mà nó mang. Có hơn ba trăm loài và hàng ngàn giống cây trồng. Chúng tạo thành một nhóm thực vật có thể dựng lên cây bụi, leo trèo hoặc kéo theo những thân cây thường được trang bị những chiếc gai nhọn. Hoa khác nhau về kích thước và hình dạng và thường lớn và sặc sỡ, có màu từ trắng đến vàng và đỏ. Hầu hết các loài có nguồn gốc từ châu Á, với số lượng nhỏ hơn có nguồn gốc từ châu Âu, Bắc Mỹ và tây bắc châu Phi. Các loài, giống và giống lai đều được trồng rộng rãi vì vẻ đẹp của chúng và thường có mùi thơm. Hoa hồng đã có được ý nghĩa văn hóa trong nhiều xã hội. Cây hoa hồng có kích thước từ hoa hồng nhỏ gọn, nhỏ gọn, cho đến những người leo núi có thể đạt chiều cao bảy mét. Các loài khác nhau lai dễ dàng, và điều này đã được sử dụng trong sự phát triển của nhiều loại hoa hồng vườn.
Tên hoa hồng đến từ Pháp, bản thân từ rosa Latinh, mà có lẽ là vay mượn từ Oscan, từ Rhodon ρόδον Hy Lạp (Aeolic βρόδον wródon), bản thân mượn từ Old Persian wrd- (wurdi), liên quan đến varəδa Chữ Avestan, phường Sogdian, Parthia chiến tranh .
Thành phố tự trị của Anh. Nghĩa gốc của từ này được thiết lập ngoài địa điểm xung quanh tường lâu đài và nơi mở chợ. 12, Kể từ thế kỷ 13, sinh viên tốt nghiệp dần dần củng cố tính cách độc lập với khu phố được trao đặc quyền về quyền tài phán và tính cách pháp lý từ nhà vua hoặc lãnh chúa. Đồng thời, các đại diện của nó đã được triệu tập vào Quốc hội, tạo thành Hạ viện với các đại diện của quận , hoa hồng có nghĩa là một thành phố có quyền bầu một thành viên của Hạ viện. Nhưng ngay cả sau khi cơ cấu công nghiệp và phân bổ dân số của Vương quốc Anh thay đổi, quyền bầu cử quốc hội này vẫn không bị từ chối, vì vậy các khu vực bầu cử bị hỏng (Rotten / Rose) đã bị lên án. Bằng cải cách hành chính địa phương vào năm 1974, tất cả các bông hồng đã bị bãi bỏ trừ Great London và nó đã trao quyền cho quận mới thành lập. → thành phố thời trung cổ
Một họa sĩ người Ý. Ông lớn tuổi hơn BoccioniSeverini và độc lập theo đuổi các vấn đề về không gianhình thức tập thể dục, nhưng đồng ý với ý chính của nhà tương lai, người nhiệt tình ca ngợi tốc độ và ý thức di chuyển, tham gia. Tác phẩm tiêu biểu "Năng động của con chó kết nối với chuỗi" (1912), chuyển động của chân và chuỗi của con chó, và chuyển động của chân chủ được đưa lên màn hình như một bài tập đồng thời, và người đại diện ví dụ về phong cách hội họa tương lai đã trở thành.
Một nhà nhân văn người Ý. Nó nổi tiếng vì đã chứng minh rằng <thư quyên góp của Constantine>, được coi là cơ sở cho tính hợp pháp của sự cai trị của giáo hoàng La Mã, là một tuyên bố giả mạo. Có nhiều tác phẩm như cuốn sách hồi sinh "lý thuyết khoái lạc", nghiên cứu cổ điển theo kinh nghiệm "Về sự thanh lịch Latin", mô tả lịch sử xuất sắc "lịch sử của Napoli".
→ Các mặt hàng liên quan Nghị định Nhà thờ Fake Isidols