Oshima (Hokkaido)

english Oshima (Hokkaido)
Ōshima
Native name: 大島, Ōshima
Oshima-Oshima island aerial photograph.JPG
Geography
Location East Asia
Coordinates 41°30′N 139°23′E / 41.500°N 139.383°E / 41.500; 139.383Coordinates: 41°30′N 139°23′E / 41.500°N 139.383°E / 41.500; 139.383
Archipelago Japanese archipelago
Area 9.73 km2 (3.76 sq mi)
Width 4 km (2.5 mi)
Highest elevation 732.4 m (2,402.9 ft)
Highest point Mount Era
Administration
Japan
Prefecture Hokkaido
Subprefecture Oshima Subprefecture
District Matsumae District
Town Matsumae

Tổng quan

Ōshima ( 大島 ) là một hòn đảo không có người ở Biển Nhật Bản, cách thị trấn Matsumae 50 km về phía tây và do đó là điểm cực tây ở Hokkaidoaidō. Nó là một phần của thị trấn Matsumae thuộc tiểu khu Oshima ở Hokkaidoaidō, Nhật Bản. Để phân biệt Ōshima với các đảo khác có cùng tên, đôi khi nó được gọi là Oshima shima ( 渡島大島 ) hoặc Matsumae Ōshima ( 松前大島 ).
Với 9,73 km2 (3,76 dặm vuông), Ōshima là hòn đảo không có người ở lớn nhất thuộc chủ quyền của Nhật Bản. Hòn đảo là một caldera đôi với một ngọn đồi scoria mọc lên ở giữa. Nó là đỉnh của hai stratovolcanoes chồng chéo và calderas liên kết của chúng, Mount Higashi và Mount Nishi. Đỉnh cao nhất, thời đại núi ( 江良岳 , Era-dake ) ở độ cao 737 mét (2.418 ft), là một phần của núi lửa ba. Đỉnh cao gần 2.000 mét (6.600 ft) từ đáy biển. Hòn đảo này bao gồm đá núi lửa m khủng kiềm và không kiềm, chưa đầy 18.000 năm tuổi.
Ở phía nam của đảo tại Aidomari ( 北風泊 , Aidomari ), có một ngọn hải đăng và một sân bay trực thăng do Cảnh sát biển Nhật Bản điều hành.
Do hoạt động của núi lửa và bảo tồn thiên nhiên, việc hạ cánh trên đảo cần có sự chấp thuận của Cơ quan Văn hóa.
Đảo núi lửa Mie ở phía tây của Matsumae-cho, Hokkaido (núi lửa đang hoạt động), thường được gọi là "Oshima Oshima". Trên một hòn đảo không có người ở với diện tích 9,74 km 2 , điểm cao nhất là Eri Dake (732 m). Mặc dù một số tiếp xúc với dung nham được quan sát, hầu hết được hình thành bởi tro núi lửa và đá bọt. Các chùm khói đã tăng lên từ ngọn đồi miệng núi lửa trung tâm ở vòng ngoài, và nó tiếp tục hoạt động. Toàn bộ hòn đảo đã được chỉ định là một di tích tự nhiên của đất nước như là một nơi sinh sản của Rhododendron .
Quận Nagasaki quận Nishisonosu (Osamu Nishiki), Oshima của bờ biển phía tây bắc của bán đảo Nishisonogi , Terajima, v.v. Đây là một thị trấn khai thác than kể từ Nhà máy khai thác mỏ Oshima của mỏ than Matsushima vào năm 1935, nhưng nó đã đóng cửa vào năm 1970 và dân số giảm mạnh. Trung tâm là Malaga trên bờ biển phía đông bắc. Uống nước là do cung cấp nước dưới biển. Tháng 4 năm 2005 sáp nhập với Thị trấn Nishiohe ở Quận Nishisonogi, Thị trấn Saikai , Thị trấn Sakito , Thị trấn Oeto và trở thành một hệ thống thành phố, Thành phố Saikai . 13,31 km 2 . 5927 người (2003).
Thị trấn cổ của súng Oshima chiếm phần phía tây của Oshima ở phía đông nam của quận Yamaguchi. Komatsu ở trung tâm là một thị trấn cảng đối diện Yanai. Ngoài việc trồng cam trên sườn núi, trồng lúa, nghề cá cũng chạy. Tháng 10 năm 2004 Oshima-gun Kuka-cho, Towa-cho, sáp nhập với Tachibana-cho, một Oshima-cho, Suo. 47,28 km 2 . 7325 người (2003).
Quận Toyama Imizu (Iumizu), Phố cổ trên đồng bằng Toyama . Đây là một vùng nông thôn sản xuất gạo và dưa hấu, nhưng quá trình đô thị hóa tiến triển do điều kiện địa lý nằm giữa hai thành phố lớn của hợp kim, địa điểm nhà máy kéo sợi, ToyamaTakaoka . Tuyến chính Hokuriku, quốc lộ số 8 đi qua. Vào tháng 11 năm 2005, nó sáp nhập với Shinminato City, Shiseido-gun Kosugi Town, Daimon Town, Shimomura và trở thành một quy định của thành phố, Imizu shi. 7,96 km 2 . 9810 người (2003).
Văn phòng chi nhánh Oshima ở Tokyo, thị trấn chiếm toàn bộ đảo Oshima thuộc quần đảo Izu. Là một khu vực tài phán trực tiếp của Mạc phủ thời Edo, phó giám đốc Yuyama cai trị và trở thành khu vực tài phán chính thức của Tokyo vào năm 1878. Ngôi làng trung tâm là Motomachi của Bờ Tây. Nó sản xuất rất nhiều dầu hoa trà làm từ hạt hoa trà, nhân giống bò sữa và sản xuất bơ. Cây hoa (kaki), trồng rau đang phát triển mạnh. Khí hậu và cảnh quan ấm áp tuyệt vời như Mt. Mihara , thuộc Vườn quốc gia Fuji-Hakone Izu . Nó được đặc trưng bởi quần áo và kiểu tóc của phụ nữ được gọi là "anko". Ngoài việc phải chịu đựng sự phun trào của núi lửa Miharayama, vào năm 2013, do ảnh hưởng của cơn bão số 26, mưa lớn đã xảy ra và phải chịu đựng rất nhiều bởi các mảnh vụn quy mô lớn. 90,76 km 2 . 8461 người (2010).
→ Các mặt hàng liên quan Oshima (Tokyo)