nghề nghiệp

english occupation
Sarcandra glabra
Sarcandra glabra1.jpg
Sarcandra glabra
Scientific classification e
Kingdom: Plantae
Clade: Angiosperms
Order: Chloranthales
Family: Chloranthaceae
Genus: Sarcandra
Species: S. glabra
Binomial name
Sarcandra glabra
(Thunb.) Nakai
Synonyms
  • Ascarina serrata Blume
  • Chloranthus brachystachys Blume
  • Chloranthus ceylanicus Miq.
  • Chloranthus denticulatus Cordem.
  • Chloranthus esquirolii H.Lév.
  • Chloranthus glaber (Thunb.) Makino
  • Chloranthus hainanensis C.Pei
  • Chloranthus monander R.Br.
  • Chloranthus montanus Siebold ex Miq.
  • Sarcandra hainanensis (C.Pei) Swamy & I.W.Bailey

tóm lược

  • hành vi chiếm giữ hoặc chiếm hữu một tòa nhà
    • chiếm dụng một tòa nhà mà không có giấy chứng nhận cư trú là bất hợp pháp
  • hoạt động chính trong cuộc sống của bạn mà bạn làm để kiếm tiền
    • anh ấy không làm trong ngành kinh doanh của tôi
  • bất kỳ hoạt động nào chiếm sự chú ý của một người
    • ông đã bỏ lỡ tiếng chuông trong nghề nghiệp của mình với trò chơi máy tính
  • sự kiểm soát của một quốc gia bằng lực lượng quân sự của một cường quốc nước ngoài
  • khoảng thời gian mà một vị trí hoặc vị trí hoặc quốc gia bị chiếm đóng
    • trong thời Đức chiếm đóng Paris

Tổng quan

Sarcandra glabra là một loại thảo mộc có nguồn gốc từ Đông Nam Á. Nó còn được gọi là herba sarcandrae hoặc thảo mộc sarcandra rực rỡ .
Dầu thơm có thể được chiết xuất từ lá. Toàn bộ cây có tác dụng chống căng thẳng, chống oxy hóa, chống viêm, giải độc, kích hoạt máu và chống vi khuẩn.
Một quốc gia đặt lãnh thổ của một quốc gia khác dưới quyền lực của chính mình. Đó là điều bình thường được thực hiện vào thời chiến, và nó chỉ giới hạn trong các khu vực nơi sức mạnh quân sự thực sự mở rộng. Người chiếm hữu có thẩm quyền hành chính đối với các lãnh thổ bị chiếm đóng, nhưng họ không thể kết hợp hoặc tạo ra sự độc lập và quyền của người bị chiếm đóng, bao gồm cả tài sản tư nhân, cần được tôn trọng càng nhiều càng tốt. Những người được thực hiện trong thời bình hoặc sau khi đình chiến, đầu hàng, đầu hànghòa bình được gọi là chiếm đóng an ninh.