Cửa hàng bách hóa Macy [Công ty]

english Macy Department Store [Company]
Macy's
Macys logo.svg
Macys dep store.JPG
Macy's Herald Square, the flagship store (2010)
Formerly
R. H. Macy & Co.
Type
Subsidiary
Industry Retail
Founded October 28, 1858; 159 years ago (1858-10-28) in New York City, New York, U.S.
Founder Rowland Hussey Macy
Headquarters Herald Square, New York City, New York, U.S.
Number of locations
669 (2017)
Areas served
  • United States
  • Puerto Rico
  • Guam
Key people
Hal Lawton (President)
Products
  • Clothing
  • footwear
  • accessories
  • bedding
  • furniture
  • jewelry
  • beauty products
  • housewares
Parent Macy's, Inc.
Subsidiaries

Macy's Furniture Gallery

Bloomingdale's
Website macys.com

Tổng quan

Macy (ban đầu là RH Macy & Co. ) (cách điệu như macys ) là một chuỗi cửa hàng bách hóa của Mỹ được thành lập vào năm 1858 bởi Rowland Hussey Macy. Nó đã trở thành một bộ phận của Cửa hàng bách hóa liên bang có trụ sở tại Cincinnati vào năm 1994, qua đó nó được liên kết với chuỗi cửa hàng bách hóa của Bloomingdale; công ty mẹ được đổi tên thành Macy, Inc. vào năm 2007, kể từ năm 2015, Macy là công ty cửa hàng bách hóa lớn nhất Hoa Kỳ bằng doanh số bán lẻ. Tính đến năm 2017, đã có 669 cửa hàng toàn tuyến với bảng tên Macy hoạt động trên khắp Hoa Kỳ, Puerto Rico và đảo Guam. Cửa hàng hàng đầu của nó được đặt tại Quảng trường Herald ở quận Manhattan của thành phố New York.
Macy đã thực hiện cuộc diễu hành ngày lễ Tạ ơn hàng năm của Macy tại thành phố New York kể từ năm 1924 và đã tài trợ cho màn bắn pháo hoa thứ tư của tháng tư của thành phố kể từ năm 1976. Quảng trường Macald Herald là một trong những cửa hàng bách hóa lớn nhất thế giới. Cửa hàng hàng đầu bao gồm gần như toàn bộ khối Thành phố New York, có diện tích bán lẻ khoảng 1,1 triệu feet vuông, bao gồm không gian bổ sung cho văn phòng và kho lưu trữ, và đóng vai trò là điểm cuối cho cuộc diễu hành trong ngày Lễ Tạ ơn hàng năm của Macy. Giá trị của Quảng trường Herald được ước tính khoảng 3 tỷ đô la.
Được biết đến như một cửa hàng bách hóa đại diện ở Mỹ, New York. Được thành lập vào năm 1858. Phát triển tiền mặt với nguyên tắc giá thấp và hoạt động công khai. Bên dưới trụ sở chính ở New York, nó đã phát triển để có khoảng 155 cửa hàng bách hóa và 50 cửa hàng đặc sản trên cả nước, nhưng nó đã được Federated Department Store mua lại vào tháng 12 năm 1994.