Koshida

english Koshida
Dicranopteris linearis
Starr 070405-6757 Dicranopteris linearis.jpg
Conservation status

Secure (NatureServe)
Scientific classification e
Kingdom: Plantae
Division: Pteridophyta
Class: Polypodiopsida/Pteridopsida
(disputed)
Order: Gleicheniales
Family: Gleicheniaceae
Genus: Dicranopteris
Species: D. linearis
Binomial name
Dicranopteris linearis
(Burm.f.) Underw.
Synonyms

Dicranopteris dichotoma (Thunb.) Bernh.
Gleichenia linearis (Burm.f.) C.B.Clarke
Polypodium dichotomum Thunb.
Polypodium lineare Burm.f.

Tổng quan

Dicranopteris linearis là một loài dương xỉ phổ biến được biết đến với nhiều tên phổ biến, bao gồm dương xỉ ngã ba thế giới cũ , uluhe (Hawaii) và Dilim (Philippines). Đây là một trong những dương xỉ phân bố rộng rãi nhất của vùng nhiệt đới Old World ẩm ướt và các khu vực lân cận, bao gồm Polynesia và Thái Bình Dương. Trong các phần của vùng nhiệt đới New World, hốc của nó được lấp đầy bởi họ hàng của nó, Dicranopteris pectinatus .
Dương xỉ thường xanh của Vladivaceae bay trong một khu vực miền núi đầy nắng và hơi khô ở phía nam Honshu - Okinawa. Thạch, cuống nhỏ hơn một chút so với Vladivolos. Lá thường không quá 2 m, nhánh ba lần khoảng hai lần (nắp) và các mảnh nhỏ vỡ thành răng lược. Các mẫu răng sáng bóng và đẹp, đan một cái giỏ hoặc đũa (đũa).