cá hồi brook

english brook trout
Brook trout
Old colored print of brook trout
Conservation status

Secure (NatureServe)
Scientific classification e
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Actinopterygii
Order: Salmoniformes
Family: Salmonidae
Genus: Salvelinus
Species: S. fontinalis
Binomial name
Salvelinus fontinalis
(Mitchill, 1814) 
Subspecies

S. f. agassizii (Garman, 1885)
S. f. timagamiensis Henn & Rinckenbach, 1925

Synonyms
previous scientific names
  • Salmo fontinalis Mitchill, 1814 Baione fontinalis (Mitchill, 1814) Salmo canadensis Griffith & Smith, 1834 Salmo hudsonicus Suckley, 1861 Salvelinus timagamiensis Henn & Rinckenbach, 1925

tóm lược

  • Cá hồi nước ngọt Bắc Mỹ, được giới thiệu ở châu Âu
  • một món nước ngọt ngon

Tổng quan

Cá hồi suối ( Salvelinus fontinalis ) là một loài cá nước ngọt thuộc họ cá hồi Salmonidae. Nó thường được tìm thấy ở Iceland, Châu Âu, Châu Á và Bắc Mỹ. Ở châu Âu, nó đã được thành lập từ nửa sau của thế kỷ XIX. Nó có nguồn gốc từ Đông Bắc Mỹ ở Hoa Kỳ và Canada, nhưng đã được giới thiệu ở những nơi khác ở Bắc Mỹ và các lục địa khác. Trong các phần của phạm vi của nó, nó còn được gọi là cá hồi brook phía đông , cá hồi đốm , brook charr , squaretail , hoặc cá hồi bùn , trong số những người khác. Một quần thể potamodromous trong Hồ Superior được gọi là cá hồi coaster hay đơn giản là tàu lượn . Cá hồi brook là cá của chín tiểu bang Hoa Kỳ: Michigan, New Hampshire, New Jersey, New York, North Carolina, Pennsylvania, Vermont, Virginia, và West Virginia, và Fish of Nova Scotia ở Canada.
Cá Salmonidae. Có một đốm tai sâu ở mặt sau của cơ thể và các đốm đỏ ở bên cạnh. Ở phía đông bắc của Bắc Mỹ, những quả trứng đã được chuyển đến Nhật Bản vào năm 1901 lần đầu tiên ở hồ Chuzenji ở Nikko. Tôi thích vùng nước lạnh trên núi, thức ăn là côn trùng, động vật nhỏ như cá nhỏ. Hiện tại trồng trọt không hưng thịnh như cá hồi cầu vồng. Chiên, muối và ngon.