Quần đảo Kushima

english Kushima Archipelago
Koshikijima Islands
Native name: 甑島列島 Koshikishima Rettō
Koshikijima Islands ISS045.jpg
Koshikijima Islands is located in Japan
Koshikijima Islands
Koshikijima Islands
Location in Japan
Geography
Location East China Sea
Coordinates 31°45′12″N 129°47′03″E / 31.75328°N 129.78424°E / 31.75328; 129.78424Coordinates: 31°45′12″N 129°47′03″E / 31.75328°N 129.78424°E / 31.75328; 129.78424
Archipelago yes
Total islands 11
Major islands 3
Area 118.68 km2 (45.82 sq mi)
Length 39 km (24.2 mi)
Width 11 km (6.8 mi)
Administration
Japan
Prefecture Kagoshima Prefecture
city Satsumasendai
Demographics
Population 5576 (2010)
Pop. density 47 /km2 (122 /sq mi)
Ethnic groups Japanese

Tổng quan

Quần đảo Koshikijima ( 甑島列島 , Koshikishima-rettō ) ở Biển Hoa Đông là một chuỗi đảo nằm cách thành phố cảng Ichikikushikino, Kagoshima 38 km về phía tây.
Quần đảo, còn được gọi là 甑 島. Phía tây của tỉnh Kagoshima Kushikino (Kushikino), các đảo xếp hàng từ phía đông bắc đến tây nam trên biển Hoa Đông trên khoảng 35km (đoạn mở đầu). Từ phía bắc đảo Kamikoshiki (45.08km 2) · Đảo Nakakoshiki (7.29km 2) · Đảo Shimokoshiki (66.27km 2) được căn chỉnh, Zokuto xung quanh được rải rác. Người ta nói rằng tên của hòn đảo bắt nguồn từ sự hình thành đá của sự hình thành đá trong Kamikojima Naka. Có làng làng Kagoshima (Sato), làng Kamishimura, Kashima (Kashima) · Shimonomura (4 làng cũng như thành phố Satsuma Kawachi). Hầu như tất cả các hòn đảo bằng phẳng với toàn bộ núi đảo, bờ biển tạo nên một vách đá dựng đứng từ biển ở phía tây và phía nam, và được thiên nhiên ban tặng cho phong cảnh bởi bờ biển Rias giàu bất thường ở những nơi khác. Có một sỏi cát gọi là "bãi biển dài" (thêm 4 km) ở phía bắc Kamikurajima, và có một hồ nước lợ gọi là "bốn hồ" như ao lúa biển (dưa chuột biển). Về mặt địa chất, các đứt gãy khá khác nhau giữa Kamikojima và Shimodake Island, trước đây là theo hướng đông bắc - tây nam, trong khi đó là theo hướng tây bắc - đông nam. Nó thuộc về Satsuma County Kojima-gun. Cách đây rất lâu, một con tàu bao gồm cả một con tàu nước ngoài đã đến, bao gồm cả một con tàu Tangasian đến điểm giao thông chính trên Biển Hoa Đông, và đã có những trường hợp bị nạn ở vùng biển gần. Thời trung cổ được thành lập Koshikijima của Shimemo Estate Yadorikigun, khởi đầu nhưng ông Chibangười quản lý bất động sản, ông Ogawa sau trận chiến hōji là Honin . Vào thời kỳ đầu hiện đại, một trong những lâu đài bên ngoài của tộc Kagoshima , Shikushima trở thành. Thông thường nó được nắm bắt bằng cách chia nó thành các chủng tộc trên và dưới, nhưng có 14 ngôi làng trong làng. Đánh bắt cá mòi rất thịnh vượng và có hải sâm trong các sản phẩm đặc biệt. Từ cảng Kushikino có dịch vụ vận chuyển thường xuyên. Ngoài việc đánh bắt tích cực bằng các nghề đánh cá khác nhau, trồng khoai lang, hoa huệ v.v ... Tàu du lịch ngắm cảnh cũng được phục vụ. Khí hậu ấm áp từ ảnh hưởng của dòng chảy Tsushima, trở thành một trong những ranh giới quốc gia giới hạn bản địa Hego (quốc gia được chỉ định là quốc gia), cũng như một loại curdbat đặc biệt của Nhật Bản (cùng một đài tưởng niệm) sống trong rừng lá rộng thường xanh. Vào tháng 3 năm 2015, toàn bộ khu vực được chỉ định là Công viên Tượng đài Quốc gia Kajima.
Các mặt hàng liên quan Kagoshima [quận]