Đảo xanh, Đài Loan

english Green Island, Taiwan
Green Island
Native name:
綠島
Luzon Strait n7184.jpg
Green Island, shown as Samasana
Green I. is located in Taiwan
Green I.
Green I.
Green Island in Taiwan
Geography
Location Philippine Sea
Coordinates 22°40′00″N 121°28′59″E / 22.6667°N 121.483°E / 22.6667; 121.483Coordinates: 22°40′00″N 121°28′59″E / 22.6667°N 121.483°E / 22.6667; 121.483
Area 15.092 km2 (5.827 sq mi)
Administration
Republic of China
Township Lüdao
County Taitung
Demographics
Ethnic groups Amis, Han

Tổng quan

Đảo xanh , còn được gọi bằng tên khác, là một hòn đảo núi lửa nhỏ ở Thái Bình Dương cách bờ biển phía đông Đài Loan khoảng 33 km (21 dặm). Đó là 15.092 km (5,83 dặm vuông) khi thủy triều cao và 17.329 km (6,69 dặm vuông) khi thủy triều xuống, khiến nó trở thành hòn đảo lớn thứ bảy của Cộng hòa. Hòn đảo được quản lý như thị trấn Lyudao , một thị trấn nông thôn của huyện Taitung và một trong hai khu vực ngoài khơi của quận (nơi còn lại là Đảo Lan). Hòn đảo này từng là thuộc địa hình sự cho các tù nhân chính trị trong thời kỳ thiết quân luật của Đài Loan, mặc dù ngày nay nó chủ yếu được biết đến như một điểm nóng du lịch.

Một hòn đảo nằm cách thành phố Taitung 25km về phía đông, phía đông nam Đài Loan, Đài Loan. Còn gọi là Đảo Xanh. Diện tích khoảng 15km 2. Đây là một hòn đảo núi lửa thuộc dãy núi lửa tiếp tục từ Philippines với Lanshiyo gần đó. Cư dânngười Hán, và về mặt này Takayama Nó khác với gia đình Yami. Sinh kế là nông nghiệp và ngư nghiệp. Trồng lúa được sử dụng cho nông nghiệp, và cá bay chủ yếu được sử dụng để đánh cá.
Nishuo Nishimura