Chấn thương

english Injury
Oenanthe javanica
Oenanthe javanica1.jpg
Scientific classification
Kingdom: Plantae
(unranked): Angiosperms
(unranked): Eudicots
(unranked): Asterids
Order: Apiales
Family: Apiaceae
Genus: Oenanthe
Species: O. javanica
Binomial name
Oenanthe javanica
(Blume) DC.
Synonyms
  • Cyssopetalum javanicum Turcz.
  • Dasyloma corticatum Miq.
  • Dasyloma japonicum Miq.
  • Dasyloma javanicum (Blume) Miq.
  • Dasyloma laciniatum (Blume) Miq.
  • Dasyloma latifolium Lindl.
  • Dasyloma subbipinnatum Miq.
  • Falcaria javanica (Blume) DC.
  • Falcaria laciniata (Blume) DC.
  • Oenanthe decumbens Koso-Pol.
  • Oenanthe kudoi Suzuki & Yamam.
  • Oenanthe normanii F.P. Metcalf
  • Oenanthe stolonifera Wall. ex DC
  • Oenanthe subbipinnata (Miq.) Drude
  • Phellandrium stoloniferum Roxb.
  • Sium javanicum Blume

tóm lược

  • hành vi sai trái vi phạm quyền của người khác và bị gây ra một cách bất công
  • một hành động khiến ai đó hoặc thứ gì đó nhận sát thương vật lý
  • một tai nạn dẫn đến thiệt hại vật chất hoặc tổn thương
  • thương vong cho quân nhân do chiến đấu
  • bất kỳ thiệt hại vật lý nào đối với cơ thể do bạo lực hoặc tai nạn hoặc gãy xương, v.v.

Tổng quan

Oenanthe javanica , thường là nước giọt Java , cần tây Trung Quốc , pennywort Ấn Độ , rau mùi tây Nhật Bản , cần tâynước thả , là một loại cây thuộc chi thả nước có nguồn gốc từ Đông Á. (Cần tây Trung Quốc cũng là tên được đặt cho Apium graveolens var. Secalinum ). Nó có phân bố bản địa rộng rãi ở châu Á ôn đới và châu Á nhiệt đới, và cũng có nguồn gốc từ Queensland, Úc.
Cây này không nên bị nhầm lẫn với các cây thuộc chi Cryptotaenia , đôi khi được gọi là "rau mùi tây Nhật Bản" ( mitsuba trong tiếng Nhật).
Điều khoản giai đoạn. Cơ chế tăng và giảm diễn viênđạo cụ trên một phần của lỗ cắt (sân khấu) của sân khấu. Nó được phát minh ở Kabuki , có nghĩa là nâng lên hoặc nâng lên và hạ xuống.