Apple Computer [Kumpanya]

english Apple Computer [Company]
Apple Inc.
Apple logo black.svg
Aerial view of Apple Park dllu.jpg
Apple Park in Cupertino, California, 2018
Formerly
  • Apple Computer Company
    (1976–1977)
  • Apple Computer, Inc.
    (1977–2007)
Type
Public
Traded as
  • NASDAQ: AAPL
  • NASDAQ-100 component
  • DJIA component
  • S&P 100 component
  • S&P 500 component
ISIN US0378331005
Industry
  • Computer hardware
  • Computer software
  • Consumer electronics
  • Digital distribution
  • Semiconductors
  • Fabless silicon design
  • Corporate venture capital
Founded April 1, 1976; 42 years ago (1976-04-01)
Founders
  • Steve Jobs
  • Steve Wozniak
  • Ronald Wayne
Headquarters 1 Apple Park Way, Cupertino, California, U.S.
Number of locations
500 retail stores (2018)
Area served
Worldwide
Key people
  • Arthur D. Levinson (Chairman)
  • Tim Cook (CEO)
  • Luca Maestri (CFO)
  • Jeff Williams (COO)
  • Jony Ive (CDO)
Products
  • Macintosh
  • iPod
  • iPhone
  • iPad
  • Apple Watch
  • Apple TV
  • HomePod
  • macOS
  • iOS
  • watchOS
  • tvOS
  • iLife
  • iWork
  • Final Cut Pro
  • Logic Pro
Services
  • Apple Pay
  • Apple Store
  • iTunes Store
  • App Store
  • Mac App Store
  • iBooks Store
  • iCloud
  • Apple Music
Revenue Increase US$229.234 billion (2017)
Operating income
Increase US$61.344 billion (2017)
Net income
Increase US$48.351 billion (2017)
Total assets Increase US$375.319 billion (2017)
Total equity Increase US$134.047 billion (2017)
Number of employees
123,000 (2017)
Subsidiaries
  • Shazam
  • Texture
  • FileMaker Inc.
  • Anobit
  • Braeburn Capital
  • Beats Electronics
  • Beddit
  • Apple Energy, LLC
  • Apple Sales International
  • Apple Worldwide Video
  • Apple Services
Website apple.com

Pangkalahatang-ideya

Coordinates: 37 ° 19'55 "N 122 ° 01'52" W / 37.33182 ° N 122.03118 ° W / 37.33182; -122.03118
US personal computer maker. Tatlong tao, tulad ng Steven Jobs (Steven Jobs) na itinatag noong 1976. Itinatag noong 1977 bilang susunod na kumpanya. Ito ay lubos na kinikilala bilang isang kumpanya na excels sa kakayahan sa pag-unlad ng teknolohiya, tulad ng mga personal na computer na may mga function ng kulay display mula sa maaga, advanced na hardware tulad ng mouse at multi-window , at personal na mga computer na may software na ipinakilala. Main produkto Macintosh's intuitive GUI at high-precision printing function na hinihikayat ang pagbuo ng software para sa graphic na disenyo , at inilatag ang pundasyon para sa DTP . Nag-aambag sa pagpapaunlad ng multimedia sa mga personal na computer, kabilang ang pagsulong ng karaniwang mga kagamitan tulad ng pagpapaandar ng pag-playback ng CD-ROM at pag-andar ng pag-playback ng pelikula. Bilang karagdagan sa katotohanang ang tatlong tagapagtatag ay huminto sa pamamahala na napilitan, at pagkatapos na lumipat ang maraming mga empleyado, noong dekada ng 1990, patuloy na naging mahirap ang pagganap ng negosyo dahil sa kumpetisyon sa Microsoft at iba pa. Noong 1996, nagbalik si Steven Jobs sa pamamahala, nag-anunsiyo ang 1997 ng pakikipagsosyo sa Microsoft, nagulat sa mundo. Head office California. Noong 1998, ang iMac, isang mababang gastos na computer sa network na nagpakita ng mga benta ng rekord sa Japan at Estados Unidos, ay inilabas. Noong 1999 inilabas namin ang uri ng notebook na iBooks at iba pa. Noong 2001 inilabas nito ang iPod ng portable music player, naging isang malaking hit na produkto na nagbebenta ng higit sa 100 milyong mga yunit, ang kaugnay na negosyo sa pamamahagi ng musika ay lumago din nang mabilis. 2007 ay nagbago ang pangalan nito sa Apple, naglabas ng iPhone cell phone, nagpatupad ng isang natatanging disenyo ng multi touch screen, na na-hit sa buong mundo, inihayag ang iPad upang i-renew ang konsepto ng tablet PC sa ngayon noong 2010 Nagtagumpay din kami sa pagpapalawak ng mga negosyo maliban sa personal na mga computer, tulad ng pagsisikap na kumuha sa lumalaking field ng e-book. Noong Agosto 2011, ito ang naging pinakamalaking kumpanya sa mundo na may malaking capitalization sa merkado. Ang net sales ay 108,249 milyong dolyar (2011). Kabuuang mga asset $ 116,371 milyon (2011).
→ Mga kaugnay na item icon | Canon Sales Co., Ltd. | Papagsiklabin | Smartphone | Personal Computer | Frog Design [Kumpanya] | LINE