John Major

english John Major
The Right Honourable
Sir John Major
KG CH
John Major 2014.jpg
Prime Minister of the United Kingdom
In office
28 November 1990 – 2 May 1997
Monarch Elizabeth II
Deputy Michael Heseltine (1995-1997)
Preceded by Margaret Thatcher
Succeeded by Tony Blair
Leader of the Opposition
In office
2 May 1997 – 19 June 1997
Monarch Elizabeth II
Prime Minister Tony Blair
Preceded by Tony Blair
Succeeded by William Hague
Leader of the Conservative Party
In office
4 July 1995 – 19 June 1997
Preceded by Himself
Succeeded by William Hague
In office
28 November 1990 – 22 June 1995
Deputy The Viscount Whitelaw (1990–1991)
Preceded by Margaret Thatcher
Succeeded by Himself
Chancellor of the Exchequer
In office
26 October 1989 – 28 November 1990
Prime Minister Margaret Thatcher
Preceded by Nigel Lawson
Succeeded by Norman Lamont
Secretary of State for Foreign and Commonwealth Affairs
In office
24 July 1989 – 26 October 1989
Prime Minister Margaret Thatcher
Preceded by Sir Geoffrey Howe
Succeeded by Douglas Hurd
Chief Secretary to the Treasury
In office
13 June 1987 – 24 July 1989
Prime Minister Margaret Thatcher
Preceded by John MacGregor
Succeeded by Norman Lamont
Minister of State for Social Security
In office
10 September 1986 – 13 June 1987
Prime Minister Margaret Thatcher
Preceded by Tony Newton
Succeeded by Nicholas Scott
Member of Parliament
for Huntingdon
Huntingdonshire (1979–1983)
In office
3 May 1979 – 7 June 2001
Preceded by David Renton
Succeeded by Jonathan Djanogly
Personal details
Born (1943-03-29) 29 March 1943 (age 75)
St Helier, Surrey, England
Political party Conservative
Spouse(s) Norma Johnson (m. 1970)
Children 2
Parents
  • Tom Major-Ball
  • Gwen Coates
Signature
Website Official website

buod

  • British statesman na naging punong ministro mula 1990 hanggang 1997 (ipinanganak noong 1943)

Pangkalahatang-ideya

Si Sir John Major KG CH (ipinanganak Marso 29, 1943) ay isang British na politiko na nagsilbi bilang Punong Ministro ng United Kingdom at Pinuno ng Konserbatibong Partido mula 1990 hanggang 1997. Naglingkod siya bilang Foreign Secretary at pagkatapos ay Chancellor ng Exchequer sa Government of Thatcher mula 1989 hanggang 1990, at naging Miyembro ng Parlyamento (MP) para sa Huntingdon mula 1979 hanggang sa kanyang pagreretiro noong 2001. Mula noong pagkamatay ni Margaret Thatcher noong 2013, si Major ay ang pinakalumang buhay na dating Punong Ministro.
Ipinanganak sa St Helier, Surrey, Major lumaki sa Brixton. Siya ay unang nagtrabaho bilang isang klerk ng seguro, at pagkatapos ay sa London Electricity Board, bago maging isang ehekutibo sa Standard Chartered. Siya ay unang inihalal sa House of Commons noong 1979 sa pangkalahatang halalan bilang Miyembro ng Parlyamento para sa Huntingdon. Naglingkod siya bilang isang Parliamentary Private Secretary, Assistant Whip at bilang isang Ministro para sa Social Security. Noong 1987, sumali siya sa Gabinete bilang Punong Kalihim sa Treasury, at na-promote sa Foreign Secretary dalawang taon na ang lumipas. Pagkalipas lamang ng tatlong buwan noong Oktubre 1989, siya ay hinirang na Chancellor ng Exchequer, kung saan ipinakita niya ang badyet sa 1990.
Ang Major naging Punong Ministro pagkatapos ng pag-aatubili ni Thatcher noong Nobyembre 1990. Pinamunuan niya ang pakikilahok sa British sa Gulf War noong Marso 1991, at nakipagkasunduan sa Maastricht Treaty noong Disyembre 1991. Nagpunta siya sa pangunguna sa mga Conservatives sa isang talaan ng ika-apat na magkakasunod na tagumpay sa eleksyon, nananalo ang pinakamaraming boto sa kasaysayan ng eleksyon sa Britanya na may higit sa 14,000,000 na boto sa pangkalahatang halalan noong 1992, kahit na may pinababang karamihan sa House of Commons. Di-nagtagal pagkatapos nito, kahit na isang matatag na tagasuporta ng Exchange Rate Mechanism (ERM), ang kanyang pamahalaan ay naging responsable para sa British exit mula sa ERM pagkatapos ng Black Miyerkules noong 16 Setyembre 1992. Ang pangyayaring ito ay humantong sa pagkawala ng kumpiyansa sa Konserbatibong mga patakaran sa ekonomiya at Major ay hindi kailanman nakamit ang isang lead sa polls ng opinyon muli.
Sa kabila ng pagbabagong-buhay ng paglago ng ekonomiya sa gitna ng iba pang mga tagumpay tulad ng mga simula ng proseso ng kapayapaan ng Northern Ireland, noong kalagitnaan ng dekada 1990, ang Konserbatibong Partido ay nasangkot sa mga iskandalo na kinapapalooban ng iba't ibang mga MP (kabilang ang mga ministro ng gabinete). Ang kritisismo sa pangunguna ni Major ay umabot sa isang pitch na pinili niyang mag-resign bilang lider ng partido noong Hunyo 1995, hinamon ang kanyang mga kritiko na bumalik o hamunin siya; siya ay nararapat na hinamon ng John Redwood ngunit madaling muling pinili. Sa panahong ito, inabandona ng Partidong Pangkabuhayan ang sosyalistang ideolohiya nito at inilipat sa sentro sa ilalim ng pamumuno ni Tony Blair at nanalo ng isang malaking bilang ng mga eleksiyon sa pamamagitan ng, sa kalaunan ay inalis ang gobyerno ng mayor ng isang parlyamentaryo ng karamihan noong Disyembre 1996. Nagpatuloy ang Major ang pangkalahatang halalan noong 1997 pagkalipas ng limang buwan, sa isa sa pinakadakilang mga pagkatalo ng eleksyon mula noong Great Reform Act of 1832.
Si Major ay nagtagumpay ni William Hague bilang Pinuno ng Konserbatibong Partido noong Hunyo 1997. Nagpatuloy siya sa pagretiro mula sa mga aktibong pulitika, na iniiwan ang Kapulungan ng Kapulungan noong 2001 na halalan. Noong 1999, isang poll ng BBC Radio 4 ng ika-20 siglong UK Prime Ministers ang niranggo sa ika-17 niya.
Titulo sa trabaho
Pulitiko Dating British Prime Minister Former British Conservative Party Leader

Bansa ng pagkamamamayan
United Kingdom

Kaarawan
Marso 29, 1943

Lugar ng kapanganakan
South London Merton

Akademikong background
Nagtapos mula sa Latrish Grammar School

Medal na simbolo
Asahi-Ai-Dasho (Japan) (2012)

Karera
Ipinanganak bilang isang bata sa sirko, hindi siya nagpunta sa kolehiyo at nagsimulang magtrabaho sa edad na labing-anim. Sa edad na 22 ng taong 1965, pinasa niya ang pagsusulit sa pagsusulit ng Standard Chartered Bank, ay hinirang ng Kalihim ng Barber Head, at na-promote sa isang direktor. Sa panahong iyon, inihalal din siya sa Lambeth District Council ng London sa '68 at nagsimula bilang isang politiko. Siya ay inihalal sa Konserbatibong Partido sa unang pagkakataon noong '79 nang maipatupad ang pangangasiwa ni Thatcher. Minister of Foreign Affairs para sa Social Security sa '86, unang cabinet bilang Ministro para sa Foreign Affairs sa '87. Siya ay lubos na pinahahalagahan ng Punong Ministro Thatcher para sa kanyang kakayahang mabawasan ang mga gastos at hindi pa gumawa ng mga kaaway. Sa 21 ministro noong Hulyo 1989, mabilis siyang hinirang bilang Foreign Minister mula sa "Senior Deputy" Minister for Finance. Noong Oktubre ng parehong taon, nang biglaang pagbitiw sa Minister of Finance ng Lawson, naging Minister Finance siya. Noong Nobyembre 1990, siya ay inihalal bilang pinuno ng Konserbatibong Partido bilang kahalili kay Punong Ministro Thatcher, at naging punong ministro sa edad na 47, ang bunso noong ika-20 siglo (sa panahong iyon). Secure ng isang mayoriya sa pangkalahatang halalan ng Abril 1992 at bumuo ng pangalawang kabinet. Hulyo 1995 Nuling inihalal para sa Partidong Pampulitika Unang Party ng Partido. Dumating siya sa Japan bilang isang '93 duke. Matapos mawala ang isang malaking pagkatalo sa pangkalahatang halalan sa Mayo 1997, sumuko siya. Ang lider ng Konserbatibong Partido ay nagbitiw sa Hunyo. Magtiwalag mula sa pampulitikang mundo noong 2001. Sinasamba ang lugar ng kabalyero.

British politiko. Nagtapos ako sa isang pampublikong paaralan sa gramatika. Ang aking ama ay isang sakay ng sirko. Sa edad na 16 nakuha niya ang isang trabaho at naging isang klerk ng bangko. Noong 1979 siya ay unang inihalal sa Conservative Congressman. Noong 1987, Ministro ng Pananalapi na namamahala sa ministeryo sa pananalapi, Hulyo 1989 Dayuhang Ministro, Oktubre na ministro sa pananalapi ng parehong taon. Noong Nobyembre 1990, kinuha niya bilang pangulo at punong ministro sa ngalan ni Thatcher . Inanunsyo namin ang pagpapawalang bisa ng ulo buwis, ang kakayahang umangkop sa kasalukuyang patakaran ng EC (ngayon EU), na muling ipinaganti matapos manalo sa pangkalahatang halalan noong Abril 1992. Parehong ang panrehiyong halalan noong 1996 at ang halalan ng Kapulungan ng mga Kinatawan noong 1997 ay natalo ng Labour Partido at sumasang-ayon bilang Punong Ministro at pinuno.
→ Kaugnay na mga item UK