Bernard Purdie

english Bernard Purdie
Bernard Purdie
Tyrone Smith and Bernard Purdie.jpg
Purdie (right) with saxophonist
Tyrone Smith, 2009
Background information
Birth name Bernard Lee Purdie
Also known as
  • Bernard "Pretty" Purdie
  • Mississippi Bigfoot
Born (1939-06-11) June 11, 1939 (age 79)
Elkton, Maryland, U.S.
Genres Rock, R&B, Funk, Soul
Occupation(s) Musician
Instruments Drums, percussion
Years active 1958–present
Labels A&M, Atco, EMI, Capitol
Associated acts Jeff Beck, Hummingbird, Steely Dan, Aretha Franklin, Gil Scott-Heron, King Curtis, The Rolling Stones, Miles Davis, Dizzy Gillespie, Randy Brecker, Quincy Jones, Hall & Oates, Isaac Hayes, Cat Stevens, Hair, Larry Coryell
Website www.bernardpurdie.com

Pangkalahatang-ideya

Si Bernard Lee "Pretty" Purdie (ipinanganak noong Hunyo 11, 1939) ay isang Amerikanong drummer, itinuturing na isang maimpluwensyang R & B, kaluluwa, funk na musikero. Siya ay kilala sa kanyang tumpak na pag-iingat ng oras ng musika at paggamit ng kanyang signature ng triplets laban sa isang half-time backbeat: ang "Purdie Shuffle." Siya ay ipinasok sa Modernong Drummer Hall of Fame noong 2013.
Si Purdie ay nagrekord ng Soul Drums (1968) bilang isang pinuno ng band at bagaman nagpunta siya sa rekord ng Ragtime Band ni Alexander , ang album ay nanatiling hindi pa nabanggit hanggang sa muling ibalik ang Soul Drums sa CD noong 2009 sa mga sesyon ng Ragtime Band ni Alexander . Ang iba pang mga solo album ay kasama ang Purdie Good (1971), Soul Is ... Pretty Purdie (1972) at ang soundtrack para sa blaxploitation film Lialeh (1973).
Noong kalagitnaan ng 1990, siya ay miyembro ng The 3B, kasama ang Bross Townsend at Bob Cunningham.


1939.6.11-
US drum player.
Ipinanganak sa Elkton, Maryland.
Kilala rin bilang Pretty Purdie.
Nagsimula ang paglalaro ng mga dram sa edad na 6 at nilalaro sa puting C & W band sa mga araw ng mag-aaral. Pagkatapos ng graduating mula sa Morgan State University, nagtrabaho siya bilang isang musikero sa studio sa New York, at ginanap sa maraming musikero kabilang ang Eddie Harris at Hank Crawford. Sa 70 'Louis Armstrong' at sa '73 na may Miles Davis. Ang gawaing kinatawan ay "tumayo sa tabi ko".