taro

english taro
Colocasia esculenta
Songe-Réunion.JPG
Scientific classification e
Kingdom: Plantae
Clade: Angiosperms
Clade: Monocots
Order: Alismatales
Family: Araceae
Genus: Colocasia
Species: C. esculenta
Binomial name
Colocasia esculenta
(L.) Schott
Synonyms
  • Alocasia dussii Dammer
  • Alocasia illustris W.Bull
  • Aron colocasium (L.) St.-Lag.
  • Arum chinense L.
  • Arum colocasia L.
  • Arum colocasioides Desf.
  • Arum esculentum L.
  • Arum lividum Salisb.
  • Arum nymphaeifolium (Vent.) Roxb.
  • Arum peltatum Lam.
  • Caladium acre R.Br.
  • Caladium colocasia (L.) W.Wight nom. illeg.
  • Caladium colocasioides (Desf.) Brongn.
  • Caladium esculentum (L.) Vent.
  • Caladium glycyrrhizum Fraser
  • Caladium nymphaeifolium Vent.
  • Caladium violaceum Desf.
  • Caladium violaceum Engl.
  • Calla gaby Blanco
  • Calla virosa Roxb.
  • Colocasia acris (R.Br.) Schott
  • Colocasia aegyptiaca Samp.
  • Colocasia colocasia (L.) Huth nom. inval.
  • Colocasia euchlora K.Koch & Linden
  • Colocasia fonstanesii Schott
  • Colocasia gracilis Engl.
  • Colocasia himalensis Royle
  • Colocasia neocaledonica Van Houtte
  • Colocasia nymphaeifolia (Vent.) Kunth
  • Colocasia peltata (Lam.) Samp.
  • Colocasia vera Hassk.
  • Colocasia violacea (Desf.) auct.
  • Colocasia virosa (Roxb.) Kunth
  • Colocasia vulgaris Raf.
  • Leucocasia esculenta (L.) Nakai
  • Steudnera virosa (Roxb.) Prain
  • Zantedeschia virosa (Roxb.) K.Koch

buod

  • tropikal na starchy tuberous root
  • damong-gamot ng mga islang Pasipiko na lumaki sa buong tropiko dahil sa nito nakakain na ugat at sa mapagtimpi na lugar bilang isang pandekorasyon para sa malalaking makintab na dahon nito
  • Nakakain ang starchy tuberous root ng mga halaman ng taro

Pangkalahatang-ideya

Ang Colocasia esculenta ay isang tropikal na halaman na pangunahin para sa mga nakakain na corm nito, ang mga ugat na gulay na karaniwang kilala bilang taro . Ito ay pinaniniwalaan na isa sa pinakamaagang nilinang halaman. Linnaeus ang orihinal na inilarawan sa dalawang species na ngayon ay kilala bilang Colocasia esculenta at Colocasia antiquorum ng nilinang halaman na kilala sa pamamagitan ng maraming mga pangalan kabilang eddoes, dasheen, taro, cocoyam (sa Ghana) at madumbi, ngunit maraming mga mamaya botanists isaalang-alang ang lahat ng mga ito upang maging miyembro ng isang solong, napaka-variable species, ang tamang pangalan na kung saan ay Colocasia esculenta .
Ang Taro (/ tɑːroʊ, tæroʊ /) ay karaniwang tumutukoy sa planta ng Colocasia esculenta , ang pinaka malawak na nilinang species ng ilang mga halaman sa pamilya Araceae na ginagamit bilang mga gulay para sa kanilang mga corm, dahon, at petioles.
Ang Colocasia esculenta ay itinuturing na katutubong sa Southern India at Southeast Asia, ngunit malawak na naturalized. Ito ay isang pangmatagalan, tropikal na halaman na lalo na lumaki bilang isang root vegetable para sa nakakain nito na starchy corm, at bilang isang dahon na gulay. Ito ay isang pangunahing pagkain sa African, Oceanic at Indian kultura at pinaniniwalaan na naging isa sa mga pinakamaagang nilinang halaman. Ang Colocasia ay naisip na nagmula sa Indomalaya ecozone, marahil sa East India, Nepal, at Bangladesh, at kumalat sa pamamagitan ng paglilinang pasilangan sa Timog-silangang Asya, Silangang Asya at ng mga Isla ng Pasipiko; pakanluran sa Ehipto at sa silangan ng Mediterranean Basin; at pagkatapos ay timog at pakanluran mula doon sa East Africa at West Africa, kung saan kumalat ito sa Caribbean at Americas. Ito ay kilala sa pamamagitan ng maraming mga lokal na pangalan at madalas na tinutukoy bilang "elepante tainga" kapag lumago bilang isang pandekorasyon halaman. Sa humigit-kumulang 3.3 milyong metrikong tonelada kada taon, ang Nigeria ay ang pinakamalaking producer ng talaro sa mundo.
Taro. Ang isang kolektibong termino ng patatas na kabilang sa pamilya Tao, katutubong sa Timog-silangang Asya. Kabilang ang iba't ibang uri ng genera, maraming uri. Oceania, Indonesia, isang mahalagang halamang pagkain na lumago mula sa Taiwan hanggang sa India, Africa. Ito ay isang uri ng taro na nilinang sa Japan.
→ Mga kaugnay na mga item na patatas (patatas / patatas / patatas)
Ang taniman ng pamilya Taroaceae, katutubong sa tropikal na Asya. Ang isang malaking bilang ng mga malalaking dahon na may tangkay na 80 hanggang 120 cm ay naka-grupo. Ang patatas ay isang corm, mayroon itong maraming mga node, pinalaki ito nang aktibo upang magbigay ng mga bagong corm, iyon ay, mga bata at apo. Mayroong maraming mga varieties, tungkol sa 200. Ito ay halos naiuri bilang isang lahi ng patatas para sa itlog (patatas kamote atbp), isang magulang na potato potato variant ( walong ulo (Yatsurasawa)), isang uri ng magulang palayok, at isang stem pattern. Ang mga patatas ay pinakuluang kumain, ang tangkay ay nakakain bilang isang magandang pangarap.Taro
→ Kaugnay na mga item pulang matamis na patatas | patatas (patatas / patatas / patatas) | hipon patatas