America · Online [Kumpanya]

english America · Online [Company]
AOL
AOL logo.svg
AOL 770.jpg
AOL Headquarters, 770 Broadway, New York City
Formerly
Control Video Corporation (1983–85)
Quantum Computer Services (1985–91)
America Online (1991–2009)
Type
Subsidiary
Founded 1983; 35 years ago (1983) (as Control Video Corporation)
2009 (2009) (as AOL Inc.)
Founders
  • Marc Seriff
  • Steve Case
  • Jim Kimsey
  • William von Meister
Headquarters 770 Broadway, New York City, New York, United States
Area served
Worldwide
Key people
Tim Armstrong
(CEO)
Services Web portal and online services
Owner Verizon
Number of employees
5,600
Parent Independent
(1983-2000, 2006-2015)
(AOL) Time Warner
(2000–2006)
Verizon Communications/Oath Inc.
(2015–present)
Website aol.com

Pangkalahatang-ideya

AOL (dating isang kumpanya na kilala bilang AOL Inc. , na orihinal na kilala bilang America Online , at inilarawan sa pangkinaugalian bilang Aol. ) Ay isang web portal at online service provider na nakabase sa New York. Ito ay isang tatak na pinalakas ng Panunumpa, isang subsidiary ng Verizon Communications.
Sinasaklaw ng serbisyo ang kasaysayan nito sa isang online na serbisyo na kilala bilang PlayNET, na nagho-host ng mga laro ng multi-player para sa Commodore 64. Licensed PlayNET ang kanilang software sa isang bagong serbisyo, Quantum Link (Q-Link), na nagpunta online noong Nobyembre 1985. PlayNET shut pababa sa ilang sandali pagkatapos. Ang unang serbisyo ng Q-Link ay katulad ng orihinal na PlayNET, ngunit sa paglipas ng panahon ay nagdagdag ng maraming mga bagong serbisyo ang Q-Link. Kapag ang isang bagong IBM PC client ay inilabas, ang kumpanya ay nakatuon sa mga serbisyong hindi paglalaro at inilunsad ito sa ilalim ng pangalang America Online. Ang orihinal na Q-Link ay na-shut down noong Nobyembre 1, 1995, habang ang AOL ay lumago upang maging pinakamalaking online na serbisyo, na itinatabi ang mga itinatag na manlalaro tulad ng CompuServe at The Source. Noong 1995, nagkaroon ng 20 milyong aktibong gumagamit ang AOL.
Ang AOL ay isa sa mga unang pioneer ng Internet noong kalagitnaan ng dekada 1990, at ang pinaka-kinikilalang tatak sa web sa Estados Unidos. Nagbigay ito ng serbisyo ng dial-up sa milyun-milyong Amerikano, pati na rin ang pagbibigay ng web portal, e-mail, instant messaging at sa ibang pagkakataon isang web browser kasunod ng pagbili nito ng Netscape. Sa taas ng katanyagan nito, binili nito ang media conglomerate na Time Warner sa pinakamalaking pagsama-sama sa kasaysayan ng US. Ang AOL ay mabilis na tinanggihan pagkatapos, bahagyang dahil sa pagbaba ng dial-up at pagtaas ng broadband. Ang AOL ay nagtapos mula sa Time Warner noong 2009, na hinirang ni Tim Armstrong ang bagong CEO. Sa ilalim ng kanyang pamumuno, ang kumpanya ay namuhunan sa mga tatak ng media at mga teknolohiya sa advertising.
Noong Hunyo 23, 2015, ang AOL ay nakuha ng Verizon Communications para sa $ 4.4 bilyon. Sa mga sumusunod na buwan, nakipagkita rin ang AOL sa Microsoft at nakuha ang maraming mga tech property, kabilang ang Millennial Media at Kanvas upang mapalakas ang kanilang mobile na kakayahan sa ad-tech.
Pagpapaikli ng AOL. Ang pinakamalaking koneksyon sa Internet / kompyuter sa komunikasyon sa kompyuter sa mundo. Itinatag noong 1985, nagsimula ito ng serbisyo noong 1995 Germany, 1996 UK, Canada, France, 1997 Japan. Noong 1998 nakuha nito ang ikalawang pinakamalaking kompyuter ng kompyuter sa mundo na Compu Saab at naging pinakamalaking kumpanya sa telekomunikasyon sa mundo. Bukod dito, inihayag nila ang pagkuha ng Netscape Communications ng Internet · web browser , at aktibo rin silang lumahok sa interactive na telebisyon, aktibong pagpapalawak ng negosyo. Noong Enero 2000 inihayag ko ang isang pagsama sa Time Warner . Noong Enero 2001, inaprubahan ng US Federal Communications Commission (FCC) ang pagsama-sama ng dalawang kumpanya, ang pinakamalaking komprehensibong kumpanya sa mundo na <AOL Time Warner> ay isinilang. Gayunpaman, ang pagganap ay lumala dahil sa mga pagkaantala sa paghawak ng broadband, at iba pa Noong 2002 ang pangalan ng kumpanya ay ibinalik sa Time Warner.
→ Mga kaugnay na item Warner / Brothers [Kumpanya]