Pseudocentrotus depressus(Hirata tori)

english Pseudocentrotus depressus
Pseudocentrotus depressus
Scientific classification
Kingdom: Animalia
Phylum: Echinodermata
Class: Echinoidea
Order: Echinoida
Family: Strongylocentrotidae
Genus: Pseudocentrotus
Species: P. depressus
Binomial name
Pseudocentrotus depressus
(A. Agassiz, 1864)
Synonyms
  • Echinus disjunctus von Martens, 1866
  • Strongylocentrotus depressus (A. Agassiz, 1864)
  • Toxocidaris depressa A. Agassiz, 1864

Pangkalahatang-ideya

Ang Pseudocentrotus depressus , karaniwang kilala bilang ang pink sea urchin , ay isang species ng sea urchin, isa sa dalawang species lamang sa genus Pseudocentrotus . Ito ay unang inilarawan noong 1864 ng Amerikanong marine zoologist na si Alexander Agassiz bilang Toxocidaris depressus , na nakolekta sa panahon ng North Pacific Exploring at Surveying Expedition na isinagawa ni Captain Cadwalader Ringgold at sa paglaon ay si Captain John Rodgers.
Parehong Hirattauni. Spinach na hayop ng pamilya Budsenaceae. Diameter 7 cm, taas 3 cm sa loob at labas. Ang shell ay flat, ang mga tinik ay medyo maikli, karaniwan ay madilim na pula, ngunit minsan ay mas magaan sa kulay. Ang tubong paa ay pula rin. Ang panahon ng pangingitlog ay huli na taglagas. Nakatira ito sa reef sa ilalim ng intertidal zone sa timog ng Honshu, mga species ng endemic ng Japan. Ang gonads ay nakakain bilang isang urchin ng dagat.
→ Mga kaugnay na item Sea urchin