Mga Paramount Pictures, Inc.

english Paramount Pictures,Inc.
Paramount Pictures Corporation
Paramount Pictures 2010.svg
Formerly
  • Famous Players Film Company (1912–1916)
  • Famous Players-Lasky Corporation (1916–1924)
  • Paramount Famous Lasky Corporation (1924–1936)
Type
Subsidiary
Industry Film
Founded May 8, 1912; 106 years ago (1912-05-08)
Founders William Wadsworth Hodkinson
Adolph Zukor
Jesse L. Lasky
Headquarters 5555 Melrose Avenue, Hollywood, California, United States
Area served
Worldwide
Key people
Jim Gianopulos (Chairman & CEO)
Products Motion pictures
Revenue Decrease US$2.885 billion (FY 2015)
Operating income
Decrease US$111 million (FY 2015)
Parent Viacom
Divisions
List of divisions
  • Current:
  • Paramount Home Media Distribution
  • Paramount Digital Entertainment
  • Insurge Pictures
  • Paramount Famous Productions
  • Paramount Animation
  • Paramount Players
  • Paramount Television
  • MTV Films
  • Nickelodeon Movies
  • Comedy Central Films
  • United International Pictures (50%)
  • Former:
  • Paramount Parks
  • Paramount Stations Group
  • Paramount Vantage
Website www.paramount.com

Pangkalahatang-ideya

Ang Paramount Pictures Corporation (kilala rin bilang Paramount ) ay isang American film studio na nakabase sa Hollywood, California, na isang subsidiary ng American media conglomerate na Viacom mula noong 1994. Ang Paramount ay ang ikalima pinakamatandang surviving studio sa mundo, ang ikalawang pinakalumang sa Estados Unidos, at ang tanging miyembro ng "Big Six" na mga studio ng pelikula ay matatagpuan pa rin sa distrito ng Los Angeles ng Hollywood.
Noong 1916, ang prodyuser ng pelikula na Adolph Zukor ay naglagay ng 22 aktor at artista sa ilalim ng kontrata at pinarangalan ang bawat isa na may isang bituin sa logo. Ang mga masayang ilang na ito ang magiging unang "bituin sa pelikula." Noong 2014, ang Paramount Pictures ang naging unang pangunahing studio ng Hollywood upang ipamahagi ang lahat ng mga pelikula sa digital form lamang. Ang punong-tanggapan at studio ng kumpanya ay matatagpuan sa 5555 Melrose Avenue, Hollywood, California, Estados Unidos.
Paramount Pictures ay isang miyembro ng Motion Picture Association of America (MPAA).
Ang isang film production at pamamahagi ng kumpanya sa Estados Unidos. Isa sa mga major (Hollywood majors) ng Hollywood. Ang mga manlalaro ng Fumas, ang tagapagtatag ng Zucer Adolph Zuker (1912), ay sinundan. Noong 1920 siya ay ipinagmamalaki, na kilala sa kanyang pinong gawa na hinirang ng mga bituin at direktor ng Europa. Pagkatapos ng Torquay, higit sa lahat siya ay nakikipag-ugnayan sa entertainment epic art.
→ Mga kaugnay na item ABC (broadcast) | Vista pangitain