John Mellencamp

english John Mellencamp
John Mellencamp
Mellencamp.jpg
Mellencamp performing in Norfolk, Virginia in 2009
Background information
Birth name John J Mellencamp
Also known as Johnny Cougar
John Cougar
John Cougar Mellencamp
Born (1951-10-07) October 7, 1951 (age 67)
Seymour, Indiana, U.S.
Genres
  • Rock
  • heartland rock
  • hard rock
  • roots rock
  • folk rock
  • country rock
Occupation(s)
  • Musician
  • singer-songwriter
  • painter
  • actor
  • activist
Instruments
  • Vocals
  • guitar
  • harmonica
Years active 1976–present
Labels
  • MCA
  • Riva
  • Mercury
  • Columbia
  • Island
  • Universal Republic
  • Hear
  • UMe
  • Republic
  • Warner
Associated acts
  • Martina McBride
  • Mason Brothers
  • Mitch Ryder
  • James McMurtry
  • Me'Shell Ndegeocello
  • India.Arie
  • Trisha Yearwood
  • Little Big Town
  • Joan Baez
Website mellencamp.com

Pangkalahatang-ideya

John J Mellencamp (ipinanganak noong Oktubre 7, 1951), na dating kilala bilang Johnny Cougar , John Cougar , at John Cougar Mellencamp , ay isang Amerikanong musikero, mang-aawit, manunulat, pintor, at artista. Siya ay kilala sa kanyang nakamamanghang, populistang brand ng heartland rock, na nagbibigay diin sa tradisyonal na paggamit ng mga kasangkapan. Ang Mellencamp ay lumaki sa katanyagan noong dekada 1980 habang "nagtagumpay ang isang estilo ng estilo ng pagsulat na halos simula pa lamang, na nagsimula noong 1982, ay nagbigay ng isang string ng Top 10 singles, kabilang ang" Hurts So Good, "" Jack & Diane, "" Crumblin 'Down, "" Pink House, "" Lonely Ol 'Night, "" Small Town, "" Rock sa USA, "" Paper in Fire, "at" Cherry Bomb. " Nagtipon siya ng 22 Nangungunang 40 hits sa Estados Unidos. Bilang karagdagan, pinanatili niya ang rekord para sa pinaka-track ng isang solo artist na matumbok ang number one sa chart ng Hot Mainstream Rock Tracks, na may pitong. Si Mellencamp ay hinirang para sa 13 Grammy Awards, nanalo ng isa. Ang kanyang pinakabagong album ng mga orihinal na kanta, Sad Clowns & Hillbillies , ay inilabas noong Abril 28, 2017 sa malawak na kritikal na pagbubunyi.
Si Mellencamp ay isa sa mga founding members ng Farm Aid, isang organisasyon na nagsimula noong 1985 na may isang konsyerto sa Champaign, Illinois, upang maitaguyod ang kamalayan tungkol sa pagkawala ng mga sakahan ng pamilya at upang magtaas ng mga pondo upang mapanatili ang mga pamilya ng sakahan sa kanilang lupain. Ang mga konsyerto sa Farm Aid ay nanatiling isang taunang kaganapan sa nakalipas na 34 taon, at noong 2019 ang organisasyon ay nakapagtataas ng higit sa $ 53 milyon upang itaguyod ang isang malakas at nababanat na sistemang agrikultura ng pamilya ng agrikultura.
Si Mellencamp ay isinama sa Rock and Roll Hall of Fame noong Marso 10, 2008. Noong Hunyo 14, 2018, si Mellencamp ay isinama sa Hall of Fame Songwriters. Ang kanyang pinakamalaking impluwensya sa musika ay sina Bob Dylan, Woody Guthrie, James Brown at Rolling Stones. Ang kontribyutor ng Rolling Stone na si Anthony DeCurtis ay nagsabi: "Ang Mellencamp ay lumikha ng isang mahalagang bahagi ng gawain na nakuha sa kanya kapwa kritikal na pagsasaalang-alang at isang napakalaking madla. Ang kanyang mga awit ay nag-uulat ng mga kagalakan at pakikibaka ng mga karaniwang tao na naghahangad na gawin ang kanilang paraan, at patuloy na dinala niya ang sariwang hangin ng karaniwang karanasan sa pangkaraniwang nakakaaliw na mundo ng sikat na musika. "
Noong 2001, sinabi ng editor ng magazine na Billboard na si Timothy White:
Titulo sa trabaho
Rock singer

Bansa ng pagkamamamayan
USA

Kaarawan
Oktubre 7, 1951

Lugar ng kapanganakan
Seymour, Indiana

alias
Dating pangalan ng play = Cougar John C Cougar John ク ー Cougar Melen Camp John C Cougar Mellencamp John>

Akademikong background
Vincennes University

Award winner
Grammy Award (Best Male Rock and Vocal Division 25th) (1982) "Hurts So Good" American Music Award Pinakamahusay na Pop, Rock at Vocal

Karera
Debuted sa album na "Chessnut Street Incident" noong 1976 na may show name ng John Cougar. '82 Amerikano Fool 'American album ay naging una sa Estados Unidos. Pinangalanang John Cougar Melen Camp mula sa '83 Angel's o 'Devil?' Album sa '83 at lumahok sa mga concert ng kawanggawa tulad ng Amnesty at Farm Aid mula noong '86. Inilabas ang album na "Wen Ever We Wants" sa John Mellen Camp noong 1991. Nananatili sa Indiana, patuloy siyang magpapakita ng taos-puso na mga gawa na nakapako sa pinagmulan ng bato. Bukod pa rito, pumasok siya sa industriya ng pelikula, at siya ay naka-star at nakadirekta sa "Falling From Grace" na ginawa noong 1992. Siya ay sinalakay ng atake sa puso noong Agosto '94, at nahulog sa isang estado ng panganib sa isang pagkakataon, ngunit muling lumitaw sa '96, at inilabas ang album na "Mister Happy Go Lucky". Noong 2001, inilabas niya ang album na "Cuttin, Head", na naglalaman ng lap sa pakikipagtulungan sa Chuck E. Public Enemy. Naabot ang "Freedoms Road", ang unang album sa mga anim na taon noong 2007. Noong 2013 na isinulat ni Stephen King, producer ng musika na si T-Born Barnett at ang horror musical na "Ghost Brothers". Kabilang sa iba pang mga album ang "panakot", "The Longham Jubilee", "John Melen Camp", "A Biography" at "No Better Than This". Ipasok ang 2007 Rock of Fame.