Americo Thomaz

english Americo Thomaz
Rear admiral

Américo Tomás

GCC GOA GOSE
Américo Tomás.png
Américo Tomás in Vale do Rio, Portugal, October, 1968.
13th President of Portugal
In office
9 August 1958 – 25 April 1974
Prime Minister António de Oliveira Salazar
Marcelo Caetano
Preceded by Francisco Craveiro Lopes
Succeeded by António de Spínola
Minister of the Navy
In office
18 December 1953 – 10 May 1958
Prime Minister António de Oliveira Salazar
Preceded by Fernando dos Santos Costa
Succeeded by Mendonça Dias
In office
6 September 1944 – 13 November 1953
Prime Minister António de Oliveira Salazar
Preceded by Mesquita Guimarães
Succeeded by Fernando dos Santos Costa
Interim Minister of Defence
In office
22 May 1957 – 29 June 1957
Prime Minister António de Oliveira Salazar
Preceded by Fernando dos Santos Costa
Succeeded by Fernando dos Santos Costa
Interim Minister of the Colonies
In office
9 June 1945 – 14 November 1945
Prime Minister António de Oliveira Salazar
Preceded by Marcelo Caetano
Succeeded by Marcelo Caetano
Personal details
Born
Américo de Deus Rodrigues Tomás

(1894-11-19)19 November 1894
Lisbon, Kingdom of Portugal
Died 18 September 1987(1987-09-18) (aged 92)
Cascais, Portugal
Political party National Union (until 1970)
People's National Action
(1970–1974)
Spouse(s) Gertrudes Ribeiro da Costa
Children Maria Natália (died in 1980)
Maria Madalena
Alma mater Portuguese Naval School
Profession Naval officer
Awards Order of Christ
Order of Aviz
Order of St. James of the Sword
Order of Charles III
Signature
Military service
Allegiance  Portugal
Branch/service  Portuguese Navy
Years of service 1914–1974
Rank Rear admiral
Battles/wars First World War
Portuguese Colonial War

Pangkalahatang-ideya

Américo de Deus Rodrigues Tomás (o Thomaz ), GCC, GOA, Gose (Pronunciation ng Portuguese: [ɐmɛɾiku dɨ dewʃ ʁudɾiɡɨʃ tumaʃ]), (Nobyembre 19, 1894 - 18 Setyembre 1987) ay isang opisyal at pulitiko ng Portuges. Siya ang ika-13 na Pangulo ng Portugal, at ang pangatlo at huling pangulo ng Estado Novo.


1894-?
Portuguese sundalo.
Dating Pangulo ng Portugal.
Naka-enlist sa Navy noong 1914, nagsilbi bilang Navy Minister mula sa '44 -54. Nang maglaon, matapos maglingkod bilang pangkalahatang hukbong-dagat, naglingkod siya bilang pangulo ng Portugal hanggang sa '58 -74. Ito ay pagkatapos ay pinatalsik sa labas ng bansa ng kudeta.