Isda ng Japanese na karot

english Japanese parrot fish
Striped beakfish
Shimadai.jpg
Conservation status
Not evaluated (IUCN 3.1)
Scientific classification
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Actinopterygii
Order: Perciformes
Family: Oplegnathidae
Genus: Oplegnathus
Species: O. fasciatus
Binomial name
Oplegnathus fasciatus
(Temminck & Schlegel, 1844)
Synonyms
  • Scaradon fasciatus Temminck & Schlegel, 1844

Pangkalahatang-ideya

Ang Oplegnathus fasciatus , ang barred knifejaw o may guhit na beakfish , ay isang species ng knifejaw na katutubong sa hilagang-kanluran ng Karagatang Pasipiko, bagama't may masalimuot na mga rekord mula sa iba pang mga lokalidad sa silangang Pasipiko tulad ng Hawaii at Chile. Ito ay isang naninirahan sa mga mabatoang reef at nangyayari sa kalaliman ng 1 hanggang 10 metro (3.3 hanggang 32.8 piye). Ang mga miyembro ng Juvenile ng species na ito ay matatagpuan sa mga patches ng pag-anod ng damong-dagat. Ang species na ito ay maaaring umabot sa isang haba ng 80 sentimetro (31 sa) TL na may pinakamalaking naitala na timbang para sa species na ito na 6.4 kilo (14 lb). Ang pattern ng kulay ay binubuo ng liwanag at madilim na vertical bar mula sa kung saan ito derives ang pangalan nito. Ito ay naitala bilang pagpapakain sa mga invertebrate na matitipid tulad ng mga crustacean at mollusc. Ito ay isang mahalagang pang-komersyal na uri ng hayop at din ay sinasaka. Hinahanap din ito bilang isang isda ng laro.
Ang may guhit na beakfish ay ang nakaligtas na ispesimen ng limang guhit na beakfish na tumagal ng higit sa dalawang taon sa bahagyang lubog na barko ng Japanese boat Sai-shou-maru .
Mga Isda ng pamilya Pamilya. Ang pangrehiyong pangalan na Shimadai, Chisha, Hisa atbp. Ito ay higit sa 65 cm sa kabuuang haba. Ang upper at lower teeth ay pinagsama sa panga (gang) at may malakas na hugis ng tuka at kumakain ng mga mahihirap na hayop tulad ng sea urchin at molusko. Dahil malakas ang pag-usisa at gusto kong pagalingin ang iba't ibang bagay, mayroong isang alyas ng Timborakami. Sa edad ng larvae nakatira malapit sa dagat ibabaw tungkol sa agos algae. Ibinahagi sa mga baybayin ng timog Hokkaido. Ang tag-araw ay masarap, lalo na ang mga malalaking, mabuti para sa paghuhugas, sashimi, inasnan. Mga target na isda ng isda.
→ Mga kaugnay na item Ishigakidai