Benjamin Pech

english Benjamin Pech
Paris Opera Ballet
Paris Opera Ballet (Transparent) Logo.png
Opéra national de Paris
General information
Name Paris Opera Ballet
Local name Ballet de l'Opéra de Paris
Previous names
  • Académie d'Opéra
  • Académie Royale de Musique
  • Académie Impériale de Musique
  • Théâtre National de l'Opéra
Year founded 1669
Principal venue Palais Garnier,
Place de l'Opéra,
Paris, 9th arrondissement,
France
Website https://www.operadeparis.fr/
Senior staff
Administrator Flavien Moglia
Director Aurélie Dupont
Artistic staff
Ballet Master in Chief
  • Clotilde Vayer (Present)
  • Laurent Hilaire (2011–2014)
  • Patrice Bart (1990–2011)
Other
Associated schools Paris Opera Ballet School
Formation Étoile
Premier Danseur
Sujet
Coryphée
Quadrille

Pangkalahatang-ideya

Ang Paris Opera Ballet (Pranses: "Ballet de l'Opéra national de Paris") ay isang mahalagang bahagi ng Paris Opera at ang pinakamatandang pambansang ballet company. Kasama ang Mariinsky Ballet, Moscow Bolshoi Ballet at ang London Royal Ballet na itinuturing na isa sa apat na pinaka-tanyag na kumpanya ng ballet sa mundo.
Mula noong Agosto 2016 ang kumpanya ay nasa ilalim ng direksyon ni Aurélie Dupont, ang "Directrice de la Danse".
Ang ballet company ay binubuo ng 154 mananayaw, bukod sa kanila 17 Danseurs Étoiles. Ang mga pangunahing mananayaw ay nagbibigay ng 180 dance performances bawat taon, lalo na sa Palais Garnier.
Tulad ng prestihiyosong Paris Opera Ballet ang paaralang sayaw nito, ang Paris Opera Ballet School (Pranses: "École de danse de l'Opéra national de Paris"), itinuturing na isa sa pinakamagandang paaralan sa sayaw sa mundo. Ang mga dating mag-aaral nito ay nanalo ng rekord ng 20 gantimpalang Benois de la Danse. Ipinagdiriwang ng paaralan ang tercentennial nito noong 2013.
Ang kumpetisyon para sa pagpasok sa parehong mga institusyon ay lubhang mabangis. Upang maipasok doon, upang ipasa ang taunang pagsusulit na mapagkumpitensya sa Mayo, at upang dumalo sa hindi bababa sa huling dalawang klase ay karaniwang sapilitan para sa mga mananayaw na pumapasok sa Paris Opera Ballet.
95% ng mga inaprubahang mananayaw sa Paris Opera Ballet Company ay Pranses.
Titulo sa trabaho
Ballet mananayaw Paris Opera Ballet Etoile

Bansa ng pagkamamamayan
France

Kaarawan
Abril 3, 1974

Lugar ng kapanganakan
Beziers

Akademikong background
Paris Opera Ballet School

Award winner
Purisetukaya Competition Grand Prix (1994)

Karera
Ipinasok ang Paris Opera Ballet School noong 1986 at sumali sa Opera Ballet sa '92. Siya ay hinirang na Etoile sa Shanghai noong 2005, pagkatapos ng '94 Corife at '97 Premiere Dansur. Kabilang sa mga pangunahing repertoire ang "Don Quijote" at "Giselle" Nureev, Petit "The Woman of Arles" at "Clavigo", "Pachita" ng Racott, "Tsubaki" at Bonbana ng "The Afternoon of Maki" ni Neumeier.