tubig dropwort

english water dropwort
Oenanthe javanica
Oenanthe javanica1.jpg
Scientific classification
Kingdom: Plantae
(unranked): Angiosperms
(unranked): Eudicots
(unranked): Asterids
Order: Apiales
Family: Apiaceae
Genus: Oenanthe
Species: O. javanica
Binomial name
Oenanthe javanica
(Blume) DC.
Synonyms
  • Cyssopetalum javanicum Turcz.
  • Dasyloma corticatum Miq.
  • Dasyloma japonicum Miq.
  • Dasyloma javanicum (Blume) Miq.
  • Dasyloma laciniatum (Blume) Miq.
  • Dasyloma latifolium Lindl.
  • Dasyloma subbipinnatum Miq.
  • Falcaria javanica (Blume) DC.
  • Falcaria laciniata (Blume) DC.
  • Oenanthe decumbens Koso-Pol.
  • Oenanthe kudoi Suzuki & Yamam.
  • Oenanthe normanii F.P. Metcalf
  • Oenanthe stolonifera Wall. ex DC
  • Oenanthe subbipinnata (Miq.) Drude
  • Phellandrium stoloniferum Roxb.
  • Sium javanicum Blume

buod

  • Ang European poisonous herb na may mga tuberous roots, dilaw na juice na stains ang balat, dilaw na bulaklak at mga dahon kahawig kintsay; lahat ng mga bahagi labis na lason

Pangkalahatang-ideya

Ang Oenanthe javanica , karaniwang Java waterdropwort , Chinese celery , Indian pennywort , Japanese parsley , water celery at water dropwort , ay isang planta ng water dropwort genus na nagmumula sa East Asia. (Intsik kintsay din ang pangalan na ibinigay sa Apium graveolens var. Secalinum ). Ito ay may malawak na katutubong pamamahagi sa mapagtimpi Asia at tropiko Asia, at likas din sa Queensland, Australia.
Ang halaman na ito ay hindi dapat malito sa mga halaman ng genus Cryptotaenia , kung minsan ay tinatawag na "Japanese wild parsley" ( mitsuba sa wikang Hapon).
May mala-damo na mala-damo. Ito ay malawak na ipinamamahagi sa buong Japan at Timog-silangang Asya, at ito ay matatagpuan sa gilid ng mga wetlands at grooves. Ang base ng stem ay mahaba, oo, puti at makapal. Ang mga dahon ay malambot, dalawang ulit na mga dahon ng tambalan, at ang mga leaflet ay may isang lagari (koshi). Sa tag-araw, kumuha ng mga tangkay sa loob at labas ng 30 cm, ilakip ang isang maliit na kumplikadong mga inflorescence sa tuktok, at buksan ang mga puting floret. May amoy sa buong damo, ang mga batang stock ay nakakain at nilinang. Isa sa pitong damo ng tagsibol .