pagtatalo

english argali
Argali
Argali Stuffed specimen.jpg
Stuffed specimen at the National Museum of Nature and Science, Tokyo
Conservation status

Near Threatened (IUCN 3.1)
Scientific classification edit
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Mammalia
Order: Artiodactyla
Family: Bovidae
Subfamily: Caprinae
Genus: Ovis
Species:
O. ammon
Binomial name
Ovis ammon
(Linnaeus, 1758)
Argali subspecies range.png
Range of the argali subspecies
Synonyms

Capra ammon Linnaeus, 1758

Pangkalahatang-ideya

Ang argumento , o ang mga bundok ng bundok (species na Ovis ammon ) ay isang ligaw na tupa na pumapasok sa mga kabundukan ng Gitnang Asya (Himalaya, Tibet, Altay).

Ang mga mamalya ng bituka na malaki at may mahabang sungay na katulad ng mga tupa sa tahanan. Ang mga ligaw na tupa na ipinamamahagi sa mga bundok mula sa Himalayas, Pamirs, Tibet hanggang sa Altai Mountains sa hilaga, ang timog Gobi Desert hanggang Daxing Anhui. Ang mga lalaki ay may taas na balikat na 105 hanggang 125 cm, isang haba ng katawan na 150 hanggang 200 cm, at isang bigat na 230 kg. Ang babae ay tungkol sa 3/4 ng mga ito. Mahaba ang sungay ng lalaki, kung minsan ay umaabot sa 150 cm, at unti-unting lumilayo sa mukha habang nag-twist ng 1 hanggang 1.5 beses sa isang spiral. Mayroong kapansin-pansin na pag-ilid na mga wrinkles sa mga sulok na sulok. Ang babaeng sungay ay maikli at hindi nag-twist. Ang katawan ay kulay-abo kayumanggi, ang mga puwit at tiyan, at ang ilalim ng leeg ay puti, walang kakatuwang-tulad ng light spot sa likod, at may isang maikling madilim na korona sa likod ng leeg at balikat. Ang mga matataas na bundok at mabatong damuhan at semi-disyerto ay makikita sa malalaki at maliliit na kawan, na umaabot sa mataas na bundok hanggang 6000m sa tag-araw ngunit lumilipat sa mga kapatagan sa taglamig. Pangunahing aktibo sa araw, kumakain ng damo, dahon ng palumpong at mga putot, at mga shoots. Ang panahon ng pagbubuntis ay 147 hanggang 188 araw, kasama ang isang bata noong Marso at Hunyo, at bihirang dalawang bata. Karaniwan ang mga babae ay 2 at kalahating taong gulang, ang mga lalaki ay 3 at kalahating taong gulang, sekswal na gulang, at ang haba ng buhay ay 12 hanggang 18 taon. madalas Mouflon Bagaman ito ay itinuturing na magkaparehong species ng O. orientalis , ang chromosome (2 n ) ay 56 kumpara sa 54 ng Mflon, at sa mga nakaraang taon maraming mga tao ang nakakakita nito bilang isang iba't ibang mga species.
Tupa
Yoshinori Imaizumi