Du Qing-lin

english Du Qing-lin
Du Qinglin
杜青林
Du Qinglin (cropped).jpg
Head of the United Front Work Department of the Central Committee
In office
December 2007 – August 2012
General Secretary Hu Jintao
Preceded by Liu Yandong
Succeeded by Ling Jihua
Communist Party Secretary of Sichuan
In office
December 2006 – December 2007
Deputy Jiang Jufeng (Governor)
Preceded by Zhang Xuezhong
Succeeded by Liu Qibao
Minister of Agriculture of the People's Republic of China
In office
August 2001 – December 2006
Preceded by Chen Yaobang
Succeeded by Sun Zhengcai
Personal details
Born November 1946 (age 72)
Panshi, Jilin, China
Nationality Chinese
Political party Communist Party of China
Residence Beijing
Alma mater Northeast Normal University
Occupation Politician

Pangkalahatang-ideya

Du Qinglin (Intsik: 杜青林 ; pinyin: Dù Qīnglín ; ipinanganak Nobyembre 1946 sa Panshi, Jilin City, Jilin) ay isang politiko ng Republika ng Tsina. Siya ay dating naglingkod bilang vice chairman ng Chinese People's Political Consultative Conference (CPPCC), at isang Kalihim ng Secretariat ng Komite Sentral. Mula 2007 at 2012 nagsilbi siya bilang direktor ng United Front Work Department ng Partido Komunista ng Tsina.
Nagtapos si Du mula sa departamento ng batas ng Jilin University na may degree na master. Sumali siya sa Partido Komunista ng Tsina noong Marso 1966.
Sa mga unang taon, nagsilbi si Du sa FAW Car Co., Ltd sa Changchun at Communist Youth League Jilin committee. Mula Setyembre 1984 hanggang 1991, nagsilbi siya bilang vice secretary ng CPC Changchun munisipal na komite, isang nakatayong miyembro ng komite ng CPC Jilin, direktor ng departamento ng organisasyon sa Jilin, at vice secretary ng CPC Jilin committee. Noong Marso 1992, naging Du vice secretary ng CPC Hainan committee. Siya ay hinirang ng chairman ng Kongresong Hainan People noong Pebrero 1993. Mula Pebrero 1998 hanggang Agosto 2001, si Du ay ang kalihim ng CPC Committee ng Hainan. Mula Agosto 2001 hanggang Disyembre 2006, nagsilbi si Du bilang Ministro ng Agrikultura. Noong Disyembre 2006, siya ay naging sekretarya ng CPC Sichuan committee, at inihalal na chairman ng Sichuan People's Congress noong Enero 2007. Noong Disyembre 2007, nagtagumpay si Du bilang Liu Yandong bilang direktor ng United Front Work Department ng CPC.
Noong Marso 13, 2008, si Du ay nahalal na vice chairman ng CPPCC. Noong Nobyembre 2012, siya ay inihalal sa Secretariat ng Partido Komunista ng Tsina, habang patuloy ang kanyang termino bilang Vice Chairman ng CPPCC.
Si Du ay miyembro ng ika-15, ika-16 at ika-17 na Komite Sentral ng Partido Komunista ng Tsina. Siya ay kasalukuyang miyembro ng 18th Central Committee ng Partido Komunista ng Tsina.
Titulo sa trabaho
Deputy Chief Executive ng Politiko, Kumperensya ng Kumperensya ng Tsina Pambansang Pampulitika

Bansa ng pagkamamamayan
Tsina

Kaarawan
Nobyembre 1946

Lugar ng kapanganakan
Lalawigan ng Jilin Soishi County

Akademikong background
Tohoku Normal University Pampulitika Edukasyon (Correspondence Education) [1984] Nagtapos

Karera
Noong 1966 ay sumali sa Partido Komunista ng Tsina. Jilin Provincial Committee Kalihim Heneral, Changchun City Committee Deputy Kalihim, Jilin Provincial Party Committee Deputy General Secretary, at iba pa, '88 Kagawaran ng Komite ng Partido ng Jilin Provincial Committee Deputy Secretary. Hainan Provincial Party Committee Deputy Secretary '92, '98 Provincial Party Committee, 'Ministro ng Agrikultura', 2001 Sichuan Provincial Party Committee. Samantala, noong Oktubre 1992, ang kandidato ng panrehiyong komite ng partido, mula 1997, ang komite sa gitnang partido. Disyembre 2007 Ang direktor ng Central Unification Front, na responsable para sa mga panukala laban sa mga isyu sa Taiwan, Intsik at Intsik, at mga isyu sa relihiyon at etniko. Kalihim ng Kalihim ng Partido. Ang hinirang na Pangalawang Pangulo ng 2008 Pambansang Kumperensiya ng Koordinasyon ng Pampulitika ay muling inihalal noong Marso 2013.