espada

english swordfish
Swordfish
Temporal range: 33.9–0 Ma
PreЄ
Є
O
S
D
C
P
T
J
K
Pg
N
Early Oligocene to Present
Xiphias gladius2.jpg
Conservation status

Least Concern (IUCN 3.1)
Scientific classification e
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Actinopterygii
Order: Istiophoriformes
Family: Xiphiidae
Swainson, 1839
Genus: Xiphias
Linnaeus, 1758
Species: X. gladius
Binomial name
Xiphias gladius
Linnaeus, 1758
World distribution Swordfish.svg
Global distribution of swordfish in blue
Synonyms
  • Xiphias imperator Bloch & Schneider, 1801
  • Tetrapterus imperator (Bloch & Schneider, 1801)
  • Xiphias rondeletii Leach, 1814
  • Phaethonichthys tuberculatus Nichols, 1923
  • Xiphias estara Phillipps, 1932
  • Xiphias thermaicus Serbetis, 1951

buod

  • malaki na walang ngipin na isda ng isda na may isang mahabang tabak na pang-itaas na panga; hindi ganap na malamig na dugo na ang mga ito ay maaaring magpainit sa kanilang mga talino at mata: sa buong mundo sa mainit na tubig ngunit kumain sa malamig na sahig ng karagatan na lumalabas sa gabi
  • Ang laman ng espada ay karaniwang nagsisilbing mga steak

Pangkalahatang-ideya

Swordfish ( Xiphias gladius ), na kilala rin bilang broadbills sa ilang mga bansa, ay malaki, mataas na naglalayong, mandaragit na isda na nailalarawan sa pamamagitan ng isang mahabang, flat bill. Ang mga ito ay isang popular na sport fish ng kategorya ng billfish, bagaman mahirap pakinggan. Swordfish ay pinahaba, puspos, at nawala ang lahat ng mga ngipin at kaliskis sa pamamagitan ng karampatang gulang. Ang mga isda ay matatagpuan nang malawakan sa mga tropikal at mapagtimpi na mga bahagi ng Dagat ng Atlantiko, Pasipiko, at Indian, at karaniwan ay matatagpuan mula sa malapit sa ibabaw hanggang sa isang malalim na 550 m (1,800 piye). Sila ay karaniwang umaabot sa 3 m (9.8 piye) ang haba, at ang maximum na iniulat ay 4.55 m (14.9 ft) ang haba at 650 kg (1,430 lb) ang timbang.
Sila ang tanging miyembro ng kanilang pamilya, ang Xiphiidae .
Isda ng espada. Ang pangrehiyong pangalan na Ogre, Tsun, Hai, atbp. Ang kabuuang haba ay 4.5 m. Ito ay characterized sa pamamagitan ng kawalan ng mga kaliskis at pamamanhid pamamaga, ang likod na bahagi ay kulay abo-asul sa kulay-abo-kayumanggi. Malawak itong ipinamamahagi sa mainit-init na dagat, at sa paligid ng Japan madalas itong nasa tubig ng Sanriku. Karaniwan kong inilalagay ang aking likod sa tubig at ako ay nag-iisa na nag-iisa. Ang pangunahing feed ng adult fish is squid and fish. Ito ay magaspang sa kalikasan at kung minsan ay umaatake ng mga balyena at malalaking isda na may makapangyarihang suso. Makibalita sa isang mahabang linya (hime) o isang stick . Ito ay mas magaan sa kulay kaysa sa mga marlins ( magpie ), na kung saan ay mabuti para sa mantikilya roasting. Lalo na ginustong sa Europa at Amerika, na-export.