Pseudocentrotus depressus

english Pseudocentrotus depressus
Pseudocentrotus depressus
Scientific classification
Kingdom: Animalia
Phylum: Echinodermata
Class: Echinoidea
Order: Echinoida
Family: Strongylocentrotidae
Genus: Pseudocentrotus
Species: P. depressus
Binomial name
Pseudocentrotus depressus
(A. Agassiz, 1864)
Synonyms
  • Echinus disjunctus von Martens, 1866
  • Strongylocentrotus depressus (A. Agassiz, 1864)
  • Toxocidaris depressa A. Agassiz, 1864

Pangkalahatang-ideya

Ang Pseudocentrotus depressus , karaniwang kilala bilang ang pink sea urchin , ay isang species ng sea urchin, isa sa dalawang species lamang sa genus Pseudocentrotus . Ito ay unang inilarawan noong 1864 ng Amerikanong marine zoologist na si Alexander Agassiz bilang Toxocidaris depressus , na nakolekta sa panahon ng North Pacific Exploring at Surveying Expedition na isinagawa ni Captain Cadwalader Ringgold at sa paglaon ay si Captain John Rodgers.

Isang pamilyang urchin ng dagat ng urchin ng dagat. Ang pangalang ito ay dahil pula ang ibabaw ng katawan. Ang shell ay flat at mababa. Isang espesyal na genus sa Japan. Ipinamamahagi ito sa timog ng gitnang Honshu, at matatagpuan sa lilim ng mga bato, sa ilalim ng mga bato, o sa mababaw na dagat. Ang diameter ng Shell ay 7cm, ang taas ay 3cm sa loob at labas. Ang tinik ay medyo maikli, mas mababa sa 1/3 ng diameter ng shell, at ang tip ay mapurol. Sa partikular, ang gulugod sa gilid ng bibig ay maikli at payat, at halos nakatago sa ilalim ng malaking binti ng tubo. Sa mga bihirang kaso, naroroon din ang mga puting tinik. Mayroong mga kaso kung saan ang Akunayadorina (mga conch shell) at mga lilang crab ay pinasok sa paligid ng bibig at sa pagitan ng mga tinik. Ang panahon ng spawning ay mula Oktubre hanggang Nobyembre. Ang gonad ay nakakain sa ilang mga rehiyon.
Dagat ng urchin
Minoru Imashima