tuyo na puffin

english tufted puffin
Tufted puffin
Tufted Puffin Alaska (cropped).jpg
Breeding adult, St. Paul Island, Alaska (USA)
Conservation status

Least Concern (IUCN 3.1)
Scientific classification e
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Aves
Order: Charadriiformes
Family: Alcidae
Genus: Fratercula
Species: F. cirrhata
Binomial name
Fratercula cirrhata
(Pallas, 1769)
Fratercula cirrhata distribution map.svg
Distribution map of the tufted puffin

     extant (resident)     extant (breeding visitor)      extant (winter visitor)

Synonyms

Alca cirrhata Pallas, 1769
Lunda cirrhata (Pallas, 1769)
Sagmatorrhina lathami Bonaparte, 1851

buod

  • hilagang Pacific puffin na may malaking dilaw na bawa sa bawat mata

Pangkalahatang-ideya

Ang pinatuyo puffin ( Fratercula cirrhata ), na kilala rin bilang crested puffin , ay isang medyo masagana medium-sized na pelagic seabird sa pamilya auk (Alcidae) na natagpuan sa buong North Pacific Ocean. Ito ay isa sa tatlong species ng puffin na bumubuo sa genus Fratercula at madaling nakilala sa pamamagitan ng makapal na red bill at dilaw tufts.
Bird of the Sea citrus. Ang haba ng pakpak ay 19.5 cm, itim, maputlang dilaw na pampalamuti na buhok sa mukha ay kahanga-hanga. Ang tuka ay patag at malaki, ito ay gumagawa ng isang sungay plato sa panahon ng pag-aanak at bumaba sa taglamig. Lumaki sa Dagat ng Bering - ang Dagat ng Okhotsk at ang silangang bahagi ng Hokkaido, ang paghuhukay ng mga butas sa mga damuhan at pagtula. Buhay sa dagat at mga sangkap na hilaw na isda. Ang etoporica ay ang kahulugan ng magagandang ibon sa wikang Ainu. Puno na IA (Ministri ng Kalikasan ika-apat na Red List).