Ito

english Ito
Iki
Native name: 壱岐島, Iki-no-shima, Iki rettō
Iki-no-shima map.jpg
Map of Iki-no-shima
Iki in Nagasaki Prefecture Ja.svg
Map of Nagasaki Prefecture with Iki Islands in red
Geography
Coordinates 33°47′N 129°43′E / 33.783°N 129.717°E / 33.783; 129.717Coordinates: 33°47′N 129°43′E / 33.783°N 129.717°E / 33.783; 129.717
Adjacent bodies of water Tsushima Strait
Total islands 4 inhabited, 18 total
Area 138.46 km2 (53.46 sq mi)
Highest elevation 212.9 m (698.5 ft)
Highest point Takenotsuji
Administration
Japan
Prefectures Nagasaki
City Iki
Demographics
Population 28,008 (2013)
Pop. density 202 /km2 (523 /sq mi)
Ethnic groups Japanese

Pangkalahatang-ideya

Iki Island ( 壱岐島 , Iki-no-shima ), o ang Iki Archipelago ( 壱岐諸島 , Iki-shotō ) ay isang arkipelago sa Tsushima Strait, na pinangangasiwaan bilang lungsod ng Iki sa Nagasaki Prefecture, Japan. Ang mga isla ay may kabuuang lugar na 138.46 square kilometers (53.46 sq mi) na may kabuuang populasyon na 28,008. Ang apat lamang sa 23 na pinangalanang isla ay permanente na tinatahanan. Kasama ang kalapit na isla ng Tsushima, sila ay sama-sama sa loob ng mga hangganan ng Iki-Tsushima Quasi-National Park.

Ika-3 siglo Masamang kabayo ng bansa Isa sa mga maliliit na bansa na nasa kalagitnaan ng panahon. Mamaya Chikuzen bansa lupa, Itoshima-baril, Fukuoka. Ang sentro nito ay itinuturing na lupain ng Mikumo at Ihara. Ayon sa 魏魏魏 人 伝, ang Ito ay matatagpuan sa 500 sentimetro ng timog-silangan na lupain sa Matsura, at ang mga opisyal ng nasabing bansa ay mayroong niki at cereal. Bagaman mayroong isang populasyon na higit sa 1,000, at may mga hari sa mga henerasyon, silang lahat ay kabilang sa kaharian ng mga kababaihan, at ang lahat ng mga embahador sa Ogata-gun ay palaging nasa bansang ito. Mahusay na rate Ang bansa kung saan naka-istasyon si Ichidai Sotsu.
Yuuki Saeki

Ang pulo ay matatagpuan mga 20 km hilaga-hilagang-kanluran ng Higashi Matsuura Peninsula sa Kyushu. Ito ay binubuo ng 1 lungsod ng Nagasaki prefecture Iki lungsod. Lugar na kinabibilangan ng maraming mga isla ng isla 138.56 km 2 . Ito ay nasa ilalim ng basalt at nagpapakita ng mababang antas ng talampas, ang pinakamataas na punto ay Yutako Tanji (213 m). Ang mga patlang ng paddy at bukirin ay bukas, leaf tobacco, pakwan at orange paglilinang, baka rearing, pusit at lumabo pangingisda ay din thriving. Itinalagang bilang Iki Tsushima National Monumental Park na may Tsushima . Mayroong regular na sea mail mula sa air route ng Fukuoka, Hakata, Karatsu port. Ito ay naging isang relay point sa kontinente mula sa sinaunang mga panahon, na bumubuo sa Ikijima , ay ang Hirado Matsuura teritoryo mula noong Eiroku taon.
→ Mga kaugnay na item Ashibe [Bayan] | Ito Suido | Ishida [Bayan] | Katsumoto [Bayan] | Gonoura [Bayan] | Nagasaki [Prefecture] | Mr Matsuura