Pinsala

english Injury
Oenanthe javanica
Oenanthe javanica1.jpg
Scientific classification
Kingdom: Plantae
(unranked): Angiosperms
(unranked): Eudicots
(unranked): Asterids
Order: Apiales
Family: Apiaceae
Genus: Oenanthe
Species: O. javanica
Binomial name
Oenanthe javanica
(Blume) DC.
Synonyms
  • Cyssopetalum javanicum Turcz.
  • Dasyloma corticatum Miq.
  • Dasyloma japonicum Miq.
  • Dasyloma javanicum (Blume) Miq.
  • Dasyloma laciniatum (Blume) Miq.
  • Dasyloma latifolium Lindl.
  • Dasyloma subbipinnatum Miq.
  • Falcaria javanica (Blume) DC.
  • Falcaria laciniata (Blume) DC.
  • Oenanthe decumbens Koso-Pol.
  • Oenanthe kudoi Suzuki & Yamam.
  • Oenanthe normanii F.P. Metcalf
  • Oenanthe stolonifera Wall. ex DC
  • Oenanthe subbipinnata (Miq.) Drude
  • Phellandrium stoloniferum Roxb.
  • Sium javanicum Blume

buod

  • ang pagkakasala na lumalabag sa mga karapatan ng ibang tao at hindi makatarungan ang ibinunga
  • isang gawa na nagiging sanhi ng isang tao o isang bagay na makatatanggap ng pisikal na pinsala
  • isang aksidente na nagreresulta sa pisikal na pinsala o pinsala
  • isang kaswalti sa mga tauhan ng militar na nagreresulta mula sa pagbabaka
  • anumang pisikal na pinsala sa katawan na dulot ng karahasan o aksidente o bali atbp.

Pangkalahatang-ideya

Ang Oenanthe javanica , karaniwang Java waterdropwort , Chinese celery , Indian pennywort , Japanese parsley , water celery at water dropwort , ay isang planta ng water dropwort genus na nagmumula sa East Asia. (Intsik kintsay din ang pangalan na ibinigay sa Apium graveolens var. Secalinum ). Ito ay may malawak na katutubong pamamahagi sa mapagtimpi Asia at tropiko Asia, at likas din sa Queensland, Australia.
Ang halaman na ito ay hindi dapat malito sa mga halaman ng genus Cryptotaenia , kung minsan ay tinatawag na "Japanese wild parsley" ( mitsuba sa wikang Hapon).
Mga tuntunin ng yugto. Mekanismo na nagpapataas at nagpapababa ng mga aktor at mga props sa bahagi ng pagputol na butas (yugto) ng entablado. Inimbento ito sa Kabuki , na nangangahulugan ng pagtataas o pagtaas at pagpapababa nito.