Oki Islands

english Oki Islands
Oki
Native name: 隠岐諸島
Oki Islands Relief Map, SRTM.jpg
Oki Islands.png
Map of the Oki Islands
Geography
Coordinates 36°10′16.1″N 133°8′40.8″E / 36.171139°N 133.144667°E / 36.171139; 133.144667Coordinates: 36°10′16.1″N 133°8′40.8″E / 36.171139°N 133.144667°E / 36.171139; 133.144667
Adjacent bodies of water Sea of Japan
Total islands 4 main, 16 named, 180+ total
Area 346.1 km2 (133.6 sq mi)
Administration
Japan
Prefectures Shimane
District Oki District
Demographics
Population 24,500 (2010)
Pop. density 70.7 /km2 (183.1 /sq mi)
Ethnic groups Japanese

Pangkalahatang-ideya

Oki Islands ( 隠岐諸島 Oki-shotō , o 隠 岐 の 島Oki-no-shima , 隠 岐 群島Oki-guntō ) ay isang arkipelago sa Dagat ng Hapon, na ang mga isla ay administratibong bahagi ng Oki District, Shimane Prefecture, Japan. Ang mga isla ay may kabuuang lugar na 346.1 square kilometers (133.6 sq mi). Tanging apat sa labing anim na pinangalanang isla ang permanente na tinatahanan. Karamihan ng arkipelago ay nasa loob ng mga hangganan ng Daisen-Oki National Park. Dahil sa kanilang geological heritage, ang mga Oki Islands ay itinalagang isang UNESCO Global Geopark noong Setyembre 2014.
Oki gun town na sumasakop sa isla ng Oki Islands Shimane prefecture. Noong Oktubre 2004, pinagsama ang planong bayan ng Ogi-gun Saigo Town, Fuse Village, Ginuma Village, Township Village. Ang Oki Steamship ay umaalis sa mga daungan ng Sakaiminato, Nagano at Kaga. National Route 485, Oki airport. 242.83 km 2 . 15,521 katao (2010).