కుక్క

english Dog
Domestic dog
Temporal range: Late Pleistocene – Present (14,700–0 years BP)
Collage of Nine Dogs.jpg
Selection of the different breeds of dog
Conservation status
Domesticated
Scientific classification e
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Mammalia
Order: Carnivora
Family: Canidae
Genus: Canis
Species: C. lupus
Subspecies: C. l. familiaris
Trinomial name
Canis lupus familiaris
Linnaeus, 1758
Synonyms

Canis familiaris Linnaeus, 1758

సారాంశం

  • చరిత్రపూర్వ కాలం నుండి మనిషి పెంపకం చేసిన కానిస్ జాతికి చెందిన సభ్యుడు (బహుశా సాధారణ తోడేలు నుండి వచ్చాడు); అనేక జాతులలో సంభవిస్తుంది.
    • కుక్క రాత్రంతా మొరిగేది
  • పొయ్యిలో లాగ్లకు లోహ మద్దతు
    • ఆండిరాన్స్ తాకడానికి చాలా వేడిగా ఉన్నాయి
  • ఒక చక్రం ముందుకు కదలడానికి లేదా వెనుకకు కదలకుండా నిరోధించడానికి ఎలుక యొక్క గీతలోకి సరిపోయే ఒక అతుక్కొని క్యాచ్
  • సాధారణంగా పొగబెట్టిన గొడ్డు మాంసం లేదా పంది మాంసం యొక్క మృదువైన-ఆకృతీకరించిన సాసేజ్; తరచుగా బ్రెడ్ రోల్‌లో వడ్డిస్తారు
  • నైతికంగా ఖండించదగిన వ్యక్తి
    • మీరు మురికి కుక్క
  • మనిషికి అనధికారిక పదం
    • మీరు అదృష్ట కుక్క
  • నీరసమైన ఆకర్షణీయం కాని అసహ్యకరమైన అమ్మాయి లేదా స్త్రీ
    • ఆమె ఫ్రంప్ గా ఖ్యాతిని పొందింది
    • ఆమె నిజమైన కుక్క

అవలోకనం

పెంపుడు కుక్క (బూడిద రంగు తోడేలు యొక్క ఉపజాతిగా పరిగణించబడినప్పుడు కానిస్ లూపస్ సుపరిచితం లేదా ఒక ప్రత్యేకమైన జాతిగా పరిగణించబడినప్పుడు కానిస్ సుపరిచితం ) కానిస్ (కుక్కలు) జాతికి చెందిన సభ్యుడు, ఇది తోడేలు లాంటి కానాయిడ్లలో భాగం, మరియు ఇది చాలా విస్తృతంగా సమృద్ధిగా భూసంబంధమైన మాంసాహారి. ఆధునిక తోడేళ్ళు మొదట పెంపకం చేసిన తోడేళ్ళతో దగ్గరి సంబంధం కలిగి లేనందున కుక్క మరియు ప్రస్తుతం ఉన్న బూడిద రంగు తోడేలు సోదరి టాక్సా, ఇది కుక్క యొక్క ప్రత్యక్ష పూర్వీకులు అంతరించిపోయాయని సూచిస్తుంది. కుక్క పెంపకం చేసిన మొదటి జాతి మరియు వివిధ ప్రవర్తనలు, ఇంద్రియ సామర్థ్యాలు మరియు శారీరక లక్షణాల కోసం వెయ్యేళ్ళలో ఎంపిక చేయబడింది.
మానవులతో వారి సుదీర్ఘ అనుబంధం కుక్కలను మానవ ప్రవర్తనకు ప్రత్యేకంగా ఆకర్షించటానికి దారితీసింది మరియు వారు పిండి పదార్ధాలు కలిగిన ఆహారం మీద వృద్ధి చెందగలుగుతారు, అది ఇతర పంది జాతులకు సరిపోదు. మానవులలో కుక్కలకు సమానమైన జన్యు ప్రాంతాలకు ఉత్పరివర్తనలు ఉన్నాయని కొత్త పరిశోధనలో తేలింది, ఇక్కడ మార్పులు అధిక సాంఘికతను మరియు కొంతవరకు తెలివితేటలను ప్రేరేపిస్తాయి. కుక్కలు ఆకారం, పరిమాణం మరియు రంగులలో విస్తృతంగా మారుతూ ఉంటాయి. కుక్కలు ప్రజల కోసం వేట, పశువుల పెంపకం, లాగడం, రక్షణ, పోలీసులకు మరియు సైనిక సహాయం, సహవాసం మరియు ఇటీవల, వికలాంగులకు సహాయపడటం మరియు చికిత్సా పాత్రలు వంటి అనేక పాత్రలను చేస్తాయి. మానవ సమాజంపై ఈ ప్రభావం వారికి "మనిషి యొక్క బెస్ట్ ఫ్రెండ్" అని పిలుస్తారు.
మాంసం కన్ను కానిడే యొక్క తల్లిపాలను. ఇది పశువులలో పురాతనమైనది, మరియు పాలియోలిథిక్ చివరిలో అనేక రకాలు ఉన్నాయి. ఆసియా ఉష్ణమండల వసతిగృహ పియా కుక్క నుండి పూర్వీకుడు డ్రాగన్ మరియు ఉత్తర ఆఫ్రికాకు దగ్గరగా ఉన్నాడని మరియు కొన్ని ప్రాంతాలలో తోడేళ్ళతో కొన్ని పరిపక్వతలు జరిగాయని చెబుతారు. ఘ్రాణ పదునైనది, వాసనను గుర్తించడం ద్వారా ఎరను కనుగొనే అనేక విషయాలు ఉన్నాయి, కానీ వేటాడటం ద్వారా వేటాడే రకాలు ఉన్నాయి. శరీరం యొక్క నిర్మాణం ఎక్కువ దూరం మరియు బలమైన మన్నికతో నడపడానికి అనుకూలంగా ఉంటుంది. ఇది జీవనోపాధి, సర్వశక్తులు, కానీ ప్రధానంగా జంతువు. గర్భధారణ కాలం అనేక రకాల్లో 63 రోజులు, పిల్లవాడు 6 నుండి 9 నెలల్లో లైంగికంగా పరిపక్వం చెందుతాడు, పాత కుక్క 12 సంవత్సరాల వయస్సులో ఉంటుంది. కొన్నిసార్లు 20 సంవత్సరాల వయస్సు వరకు జీవించవచ్చు. రికోలో లొంగిపోయింది. 400 కు పైగా జాతులతో చాలా రకాలు ఉన్నాయి. పరిమాణం, ఆకారం, జుట్టు పొడవు మరియు రంగు మొదలైనవి వివిధ. అతిచిన్న చివావా బరువు 1 కిలోలు లేదా అంతకంటే తక్కువ మరియు భుజం ఎత్తు 13 సెం.మీ., సెయింట్ బెర్నార్డ్‌లో దీని బరువు 80 నుండి 90 కిలోలు మరియు భుజం ఎత్తు 70 సెం.మీ. ఇది ప్రయోజనం ప్రకారం ఈ క్రింది విధంగా విభజించబడింది (కుండలీకరణాల్లో భుజం ఎత్తు, యూనిట్ సెం.మీ). [బర్డ్ హౌండ్] సెట్టర్ (64), పాయింటర్ (64), జర్మన్ పాయింటర్ (60), కోకా స్పానియల్ (38), వీమరనేర్ (64) మరియు మొదలైనవి. [బర్డ్ హౌండ్] బోర్జోయి (72), గ్రేహౌండ్ (71), బీగల్ (35), ఆఫ్ఘన్ హౌండ్ (70), డాచ్‌షండ్ హంట్ (23), షిబా ఇను (39) తదితరులు. . . [ప్రేమ క్యాన్సర్ కోసం] చివావా (13), పూడ్లే (ప్రామాణిక రకం 38 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ), చిన్ (25) మరియు మొదలైనవి. [నాన్-హౌండ్ కుక్కలు] బుల్డాగ్ (39), డాల్మేషియన్ (60), చౌ చౌ (50), స్పిట్జ్ (32), అకితా డాగ్ (64) మరియు మొదలైనవి. జపనీస్ కుక్క
Items సంబంధిత వస్తువులు దేశీయ జంతువులు | హౌండ్ కుక్కలు