నెరిటా జపోనికా

english Nerita japonica
Nerita japonica
Amagai0911.jpg
Scientific classification
Kingdom: Animalia
Phylum: Mollusca
Class: Gastropoda
(unranked): clade Neritimorpha
clade Cycloneritimorpha
Superfamily: Neritoidea
Family: Neritidae
Genus: Nerita
Subgenus: Heminerita
Species: N. japonica
Binomial name
Nerita japonica
Dunker, 1860
Synonyms

Nerita pica Gould, 1859

సారాంశం

  • ఒక చిన్న మురి షెల్ తో తీరప్రాంత జలాల సముద్రపు నెయిల్

అవలోకనం

నెరిటా జపోనికా అనేది ఒక జాతి సముద్రపు నత్త, ఇది నెరిటిడే కుటుంబంలో సముద్ర గ్యాస్ట్రోపోడ్ మొలస్క్.
నెరిటా జపోనికా అనేది హెమినెరిటా వాన్ మార్టెన్స్, 1887 అనే ఉపజాతి రకం.

తీరంలో రాతి ప్రాంతంలో నివసించే క్లామాసి కుటుంబం యొక్క మందపాటి అర్ధ వృత్తాకార నత్త. షెల్ ఎత్తు 1.8 సెం.మీ మరియు మందం 1.9 సెం.మీ. ఉపరితలం మృదువైనది, నలుపు మరియు తెలుపు మచ్చలు మరియు నలుపు నేపథ్యంలో రంగు బ్యాండ్లు ఉంటాయి. షెల్ అర్ధ వృత్తాకారంగా ఉంటుంది, బయటి గుండ్రంగా ఉంటుంది మరియు లోపలి భాగం సూటిగా ఉంటుంది. మూత సున్న మరియు అర్ధ వృత్తాకారంగా ఉంటుంది. హోన్షులోని బోసో ద్వీపకల్పం నుండి క్యుషు మరియు కొరియన్ ద్వీపకల్పం వరకు. వేసవిలో, రాళ్ళపై పసుపు తెలుపు ఓవల్ వంకాయను వేస్తారు. కుటుంబం యొక్క కుటుంబం, థెలియోస్టైలా అల్బిసిల్లా, జాతికి సమానంగా ఉంటుంది, అయితే షెల్ మీద సుమారు 20 మందపాటి కోకోన్లు ఉన్నాయి . ఇది సాధారణంగా బోసో ద్వీపకల్పానికి దక్షిణంగా ఉన్న హోన్షు రాతి ఒడ్డున కూడా కనిపిస్తుంది.
తదాషిగే హేబ్