సెమికోసిఫస్ రెటిక్యులటస్(Kandai)

english Semicossyphus reticulatus
Asian sheepshead wrasse
20100216 acaworld02.jpg
Conservation status

Data Deficient (IUCN 3.1)
Scientific classification e
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Actinopterygii
Order: Labriformes
Family: Labridae
Genus: Semicossyphus
Günther, 1861
Species: S. reticulatus
Binomial name
Semicossyphus reticulatus
(Valenciennes, 1839)
Synonyms
  • Cossyphus reticulatus Valenciennes, 1839

అవలోకనం

ఆసియా షీప్‌షెడ్ రాస్సే , సెమికోసిఫస్ రెటిక్యులటస్ , ఇది పశ్చిమ పసిఫిక్ మహాసముద్రానికి చెందిన అతి పెద్దది, ఇది కొరియన్ ద్వీపకల్పం, చైనా, జపాన్ మరియు ఒగాసవరా ద్వీపాల నుండి మాత్రమే తెలుసు, ఇక్కడ రాతి దిబ్బ ప్రాంతాలు ఉన్నాయి . ఇది మొత్తం పొడవులో 100 సెం.మీ (39 అంగుళాలు) చేరుకోగలదు మరియు ఈ జాతికి నమోదు చేయబడిన గొప్ప బరువు 14.7 కిలోలు (32 పౌండ్లు). ఈ జాతి దాని స్థానిక పరిధిలో ఆహార చేపగా విలువైనది.
వెరా ఫ్యామిలీ ఫిష్. ప్రాంతీయ పేరు మొముషి, మొబుషి, మొగుచి మొదలైనవి. ఇది మొత్తం 1 మీటర్ల పొడవుకు చేరుకుంటుంది మరియు ఇది జపాన్ తీరంలో కనిపించే బెలోలలో అతిపెద్దది. మగ ఎర్రటి ple దా రంగు పెరుగుతుంది మరియు దాని నుదిటి పెరుగుతున్నప్పుడు మూపురంలా పొడుచుకు వస్తుంది. గతంలో అతను కొబుడాయిని ఆడవాడని, కందాయిని స్త్రీ అని పిలిచాడు. అలాగే నారింజ బాల్య చాలా అందంగా ఉంది, కానీ వయోజన చేపలను పోలి ఉండదు. సెంట్రల్ హోన్షులో పంపిణీ చేయబడింది - తూర్పు చైనా సముద్రం, తినదగినది.
Items సంబంధిత అంశాలు బెల్లా