కివి

english kiwi
Kiwi
TeTuatahianui.jpg
North Island brown kiwi
(Apteryx mantelli)
Scientific classification e
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Aves
Clade: Novaeratitae
Order: Apterygiformes
Haeckel, 1866
Family: Apterygidae
Gray, 1840
Genus: Apteryx
Shaw, 1813
Type species
Apteryx australis
Shaw, 1813
Species

Apteryx haastii Great spotted kiwi
Apteryx owenii Little spotted kiwi
Apteryx rowi Okarito brown kiwi
Apteryx australis Southern brown kiwi
Apteryx mantelli North Island brown kiwi

NZ-kiwimap 5 species.png
The distribution of each species of kiwi
Synonyms

Stictapteryx Iredale & Mathews, 1926
Kiwi Verheyen, 1960
Pseudapteryx Lydekker 1891

సారాంశం

  • న్యూజిలాండ్ యొక్క స్థానిక లేదా నివాసి

అవలోకనం

కివి (/ ˈkiːwi / KEE- wee) లేదా కివీస్ న్యూజిలాండ్‌కు చెందిన ఫ్లైట్‌లెస్ పక్షులు, ఆప్టెరిక్స్ మరియు ఫ్యామిలీ అప్టెరిగిడే జాతికి చెందినవి. దేశీయ కోడి యొక్క పరిమాణం, కివి ఇప్పటివరకు అతిచిన్న జీవన ఎలుకలు (వీటిలో ఉష్ట్రపక్షి, ఈములు, రియాస్ మరియు కాసోవరీలు కూడా ఉంటాయి), మరియు ప్రపంచంలోని ఏ జాతి పక్షి అయినా వారి శరీర పరిమాణానికి సంబంధించి అతిపెద్ద గుడ్డును వేస్తాయి. .
డిఎన్‌ఎ సీక్వెన్స్ పోలికలు కివికి న్యూజిలాండ్‌ను పంచుకున్న మోతో పోలిస్తే అంతరించిపోయిన మాలాగసీ ఏనుగు పక్షులతో చాలా దగ్గరి సంబంధం ఉందని ఆశ్చర్యకరమైన నిర్ధారణకు వచ్చాయి. గుర్తించబడిన ఐదు జాతులు ఉన్నాయి, వాటిలో నాలుగు ప్రస్తుతం హాని కలిగించేవిగా జాబితా చేయబడ్డాయి మరియు వాటిలో ఒకటి సమీపంలో ముప్పు పొంచి ఉంది. చారిత్రాత్మక అటవీ నిర్మూలన వల్ల అన్ని జాతులు ప్రతికూలంగా ప్రభావితమయ్యాయి, కాని ప్రస్తుతం వాటి అటవీ నివాసంలో మిగిలిన పెద్ద ప్రాంతాలు నిల్వలు మరియు జాతీయ ఉద్యానవనాలలో బాగా రక్షించబడ్డాయి. ప్రస్తుతం, వారి మనుగడకు అతి పెద్ద ముప్పు ఇన్వాసివ్ క్షీరద మాంసాహారులచే వేటాడటం.
కివి యొక్క ప్రత్యేకమైన అనుసరణలు, వాటి పెద్ద గుడ్లు, పొట్టి మరియు దృ out మైన కాళ్ళు, లేదా వారి ముక్కు రంధ్రాల చివర వారి ఎత్తైన ముక్కు చివరను ఎరను ఎప్పుడైనా చూడకముందే గుర్తించడం, అవి పక్షిని అంతర్జాతీయంగా ప్రసిద్ధి చెందడానికి సహాయపడ్డాయి.
కివి న్యూజిలాండ్ యొక్క చిహ్నం, మరియు అసోసియేషన్ చాలా బలంగా ఉంది, కివి అనే పదాన్ని అంతర్జాతీయంగా న్యూజిలాండ్ వాసులకు సంభాషణ రాక్షసంగా ఉపయోగిస్తారు.
కివి కుటుంబ పక్షులకు సాధారణ పదం. 3 రకాలు ఉన్నాయి. పరిమాణం చికెన్ గురించి. రెక్కలు మరియు తోకలు చిన్నవి, ఆ భాగం యొక్క ఈకలు వాటి ఈకలతో సమానంగా ఉంటాయి మరియు ఎగురుతాయి. ముక్కు పొడవుగా ఉంటుంది మరియు చివరలో నాసికా రంధ్రాలు తెరుచుకుంటాయి. ఇది న్యూజిలాండ్ పర్వత అడవిలో ఉంది మరియు ఇది రాత్రిపూట. నేను ప్రధానంగా వానపాములు తింటాను. 1 నుండి 3 గుడ్లు వేయడానికి చెట్టు యొక్క మూలంలో ఒక రంధ్రం తవ్వి గడ్డి మొదలైనవి వేయండి. గుడ్లు తెల్లగా ఉంటాయి, పక్షి శరీరం కంటే పెద్దవి, తల్లిదండ్రుల బరువులో నాలుగవ వంతు కొట్టండి.
Items సంబంధిత అంశాలు కివిఫ్రూట్