జపనీస్ చిలుక చేప

english Japanese parrot fish
Striped beakfish
Shimadai.jpg
Conservation status
Not evaluated (IUCN 3.1)
Scientific classification
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Actinopterygii
Order: Perciformes
Family: Oplegnathidae
Genus: Oplegnathus
Species: O. fasciatus
Binomial name
Oplegnathus fasciatus
(Temminck & Schlegel, 1844)
Synonyms
  • Scaradon fasciatus Temminck & Schlegel, 1844

అవలోకనం

Fasciatus, నిరోధించబడ్డారు knifejaw లేదా చారల beakfish Oplegnathus, హవాయి మరియు చిలీ వంటి తూర్పు పసిఫిక్ ఇతర ప్రాంతములలో నుండి రికార్డులను smattering ఉన్నను, వాయువ్య పసిఫిక్ మహాసముద్రం వరకు స్థానిక knifejaw ఒక జాతి. ఇది రాతి దిబ్బల నివాసి మరియు 1 నుండి 10 మీటర్ల (3.3 నుండి 32.8 అడుగులు) లోతులో సంభవిస్తుంది. ఈ జాతికి చెందిన బాల్య సభ్యులను డ్రిఫ్టింగ్ సీవీడ్ యొక్క పాచెస్ తో చూడవచ్చు. ఈ జాతి 6.4 కిలోగ్రాముల (14 పౌండ్లు) ఈ జాతికి అత్యధికంగా నమోదు చేయబడిన బరువుతో 80 సెంటీమీటర్ల (31 అంగుళాలు) టిఎల్ పొడవును చేరుకోగలదు. రంగు నమూనా కాంతి మరియు ముదురు నిలువు పట్టీలను కలిగి ఉంటుంది, దాని నుండి దాని పేరు వచ్చింది. ఇది క్రస్టేసియన్స్ మరియు మొలస్క్ వంటి హార్డ్-షెల్డ్ అకశేరుకాలకు ఆహారం ఇస్తున్నట్లు నమోదు చేయబడింది. ఇది వాణిజ్యపరంగా ముఖ్యమైన జాతి మరియు వ్యవసాయం కూడా. ఇది ఆట చేపగా కూడా కోరబడుతుంది.
చారల బీక్ ఫిష్ అనేది జపనీస్ పడవ సాయి-షౌ-మారు యొక్క పాక్షికంగా మునిగిపోయిన పొట్టులో రెండు సంవత్సరాలకు పైగా భరించిన ఐదు చారల బీక్ ఫిష్ యొక్క నమూనా.
కుటుంబం యొక్క చేపలు కుటుంబం. ప్రాంతీయ పేరు షిమడై, చిషా, హిసా మొదలైనవి. ఇది మొత్తం పొడవులో 65 సెం.మీ. ఎగువ మరియు దిగువ దంతాలు దవడ ఎముక (ముఠా) తో కలిసి ఉంటాయి మరియు ఇది బలమైన ముక్కు ఆకారాన్ని కలిగి ఉంటుంది మరియు సముద్రపు అర్చిన్ మరియు షెల్ఫిష్ వంటి కఠినమైన జంతువులను తింటుంది. ఉత్సుకత బలంగా ఉన్నందున మరియు నేను వివిధ విషయాలను నయం చేయాలనుకుంటున్నాను, టింబోరకామి యొక్క అలియాస్ ఉంది. ప్రవహించే ఆల్గే గురించి సముద్ర ఉపరితలం దగ్గర నివసించే లార్వా యుగంలో. దక్షిణ హక్కైడో తీరం వెంబడి పంపిణీ చేయబడింది. వేసవి రుచికరమైనది, ముఖ్యంగా పెద్దది, కడగడానికి మంచిది, సాషిమి, ఉప్పు. చేపల టార్గెట్ చేపలు.
Items సంబంధిత అంశాలు ఇషిగాకిడై