మాసీ డిపార్ట్మెంట్ స్టోర్ [కంపెనీ]

english Macy Department Store [Company]
Macy's
Macys logo.svg
Macys dep store.JPG
Macy's Herald Square, the flagship store (2010)
Formerly
R. H. Macy & Co.
Type
Subsidiary
Industry Retail
Founded October 28, 1858; 159 years ago (1858-10-28) in New York City, New York, U.S.
Founder Rowland Hussey Macy
Headquarters Herald Square, New York City, New York, U.S.
Number of locations
669 (2017)
Areas served
  • United States
  • Puerto Rico
  • Guam
Key people
Hal Lawton (President)
Products
  • Clothing
  • footwear
  • accessories
  • bedding
  • furniture
  • jewelry
  • beauty products
  • housewares
Parent Macy's, Inc.
Subsidiaries

Macy's Furniture Gallery

Bloomingdale's
Website macys.com

అవలోకనం

మాకీ యొక్క (నిజానికి RH మాకీ & కో) (macys వంటి శైలీకృత) రోలాండ్ హస్సీ మాకీ ద్వారా 1858 లో స్థాపించబడింది ఒక అమెరికన్ డిపార్ట్మెంట్ స్టోర్ చైన్. ఇది 1994 లో సిన్సినాటి ఆధారిత ఫెడరేటెడ్ డిపార్ట్మెంట్ స్టోర్స్ యొక్క విభాగంగా మారింది, దీని ద్వారా ఇది బ్లూమింగ్‌డేల్ యొక్క డిపార్ట్మెంట్ స్టోర్ గొలుసుతో అనుబంధంగా ఉంది; హోల్డింగ్ కంపెనీకి 2007 లో మాసిస్, ఇంక్ అని పేరు మార్చారు. 2015 నాటికి, రిటైల్ అమ్మకాల ద్వారా మాసిస్ అతిపెద్ద US డిపార్ట్మెంట్ స్టోర్ సంస్థ. 2017 నాటికి, యునైటెడ్ స్టేట్స్, ప్యూర్టో రికో మరియు గువామ్ అంతటా మాసి నేమ్‌ప్లేట్‌తో 669 పూర్తి-లైన్ దుకాణాలు ఉన్నాయి. దీని ప్రధాన దుకాణం న్యూయార్క్ నగర బారోన్ ఆఫ్ మాన్హాటన్ లోని హెరాల్డ్ స్క్వేర్ వద్ద ఉంది.
మాసిస్ 1924 నుండి న్యూయార్క్ నగరంలో వార్షిక మాకీ థాంక్స్ గివింగ్ డే పరేడ్‌ను నిర్వహించింది మరియు 1976 నుండి నగరం యొక్క వార్షిక నాలుగవ జూలై బాణసంచా ప్రదర్శనకు స్పాన్సర్ చేసింది. మాసి యొక్క హెరాల్డ్ స్క్వేర్ ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద డిపార్ట్‌మెంట్ స్టోర్లలో ఒకటి. ఫ్లాగ్‌షిప్ స్టోర్ దాదాపు మొత్తం న్యూయార్క్ సిటీ బ్లాక్‌ను కలిగి ఉంది, సుమారు 1.1 మిలియన్ చదరపు అడుగుల రిటైల్ స్థలాన్ని కలిగి ఉంది, కార్యాలయాలు మరియు నిల్వ కోసం అదనపు స్థలాన్ని కలిగి ఉంది మరియు మాసి యొక్క వార్షిక థాంక్స్ గివింగ్ డే పరేడ్‌కు ముగింపు బిందువుగా పనిచేస్తుంది. హెరాల్డ్ స్క్వేర్ విలువ సుమారు billion 3 బిలియన్లుగా అంచనా వేయబడింది.
యుఎస్, న్యూయార్క్‌లో ప్రతినిధి డిపార్ట్‌మెంట్ స్టోర్‌గా పిలుస్తారు. 1858 లో స్థాపించబడింది. తక్కువ ధర సూత్రం మరియు క్రియాశీల ప్రచారంతో నగదు అభివృద్ధి. న్యూయార్క్ ప్రధాన కార్యాలయం క్రింద, ఇది దేశవ్యాప్తంగా సుమారు 155 డిపార్టుమెంటు స్టోర్లు మరియు 50 స్పెషాలిటీ షాపులను కలిగి ఉంది, అయితే దీనిని డిసెంబర్ 1994 లో ఫెడరేటెడ్ డిపార్ట్మెంట్ స్టోర్ స్వాధీనం చేసుకుంది.