బ్రూక్ ట్రౌట్

english brook trout
Brook trout
Old colored print of brook trout
Conservation status

Secure (NatureServe)
Scientific classification e
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Actinopterygii
Order: Salmoniformes
Family: Salmonidae
Genus: Salvelinus
Species: S. fontinalis
Binomial name
Salvelinus fontinalis
(Mitchill, 1814) 
Subspecies

S. f. agassizii (Garman, 1885)
S. f. timagamiensis Henn & Rinckenbach, 1925

Synonyms
previous scientific names
  • Salmo fontinalis Mitchill, 1814 Baione fontinalis (Mitchill, 1814) Salmo canadensis Griffith & Smith, 1834 Salmo hudsonicus Suckley, 1861 Salvelinus timagamiensis Henn & Rinckenbach, 1925

సారాంశం

  • ఉత్తర అమెరికా మంచినీటి ట్రౌట్; ఐరోపాలో ప్రవేశపెట్టబడింది
  • ఒక రుచికరమైన మంచినీటి ఆహార చేప

అవలోకనం

బ్రూక్ ట్రౌట్ ( సాల్వెలినస్ ఫాంటినాలిస్ ) సాల్మొన్ కుటుంబంలో సాల్మొనిడేలోని మంచినీటి చేపలు. ఇది సాధారణంగా ఐస్లాండ్, యూరప్, ఆసియా మరియు ఉత్తర అమెరికాలో కనిపిస్తుంది. ఐరోపాలో, ఇది పంతొమ్మిదవ శతాబ్దం చివరి సగం నుండి స్థాపించబడింది. ఇది యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు కెనడాలోని తూర్పు ఉత్తర అమెరికాకు చెందినది, కానీ ఉత్తర అమెరికాలో మరియు ఇతర ఖండాలకు పరిచయం చేయబడింది. దాని పరిధిలోని కొన్ని భాగాలలో, దీనిని తూర్పు బ్రూక్ ట్రౌట్ , స్పెక్లెడ్ ట్రౌట్ , బ్రూక్ చార్ , స్క్వేర్టైల్ లేదా మడ్ ట్రౌట్ అని కూడా పిలుస్తారు. లేక్ సుపీరియర్ లోని ఒక పొటామోడ్రోమస్ జనాభాను కోస్టర్ ట్రౌట్ లేదా, కోస్టర్స్ అని పిలుస్తారు . బ్రూక్ ట్రౌట్ తొమ్మిది యుఎస్ రాష్ట్రాల రాష్ట్ర చేపలు: మిచిగాన్, న్యూ హాంప్షైర్, న్యూజెర్సీ, న్యూయార్క్, నార్త్ కరోలినా, పెన్సిల్వేనియా, వెర్మోంట్, వర్జీనియా మరియు వెస్ట్ వర్జీనియా మరియు కెనడాలోని నోవా స్కోటియా యొక్క ప్రావిన్షియల్ ఫిష్.
సాల్మొనిడే చేప. శరీరం వెనుక భాగంలో పురుగు చెవుల మచ్చ మరియు వైపు ఎర్రటి మచ్చలు ఉన్నాయి. ఉత్తర అమెరికాలోని ఈశాన్య భాగంలో, 1901 లో నిక్కోలోని చుజెంజి సరస్సులో గుడ్లు జపాన్‌కు బదిలీ చేయబడ్డాయి. నాకు పర్వతాలలో చల్లటి నీటి ప్రాంతం ఇష్టం, ఆహారం కీటకాలు, చిన్న చేపలు వంటి చిన్న జంతువులు. ప్రస్తుతం సాగు ఇంద్రధనస్సు ట్రౌట్ వలె వృద్ధి చెందలేదు. ఫ్రై, సాల్టెడ్ మరియు రుచికరమైన.