టఫ్టెడ్ పఫిన్

english tufted puffin
Tufted puffin
Tufted Puffin Alaska (cropped).jpg
Breeding adult, St. Paul Island, Alaska (USA)
Conservation status

Least Concern (IUCN 3.1)
Scientific classification e
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Aves
Order: Charadriiformes
Family: Alcidae
Genus: Fratercula
Species: F. cirrhata
Binomial name
Fratercula cirrhata
(Pallas, 1769)
Fratercula cirrhata distribution map.svg
Distribution map of the tufted puffin

     extant (resident)     extant (breeding visitor)      extant (winter visitor)

Synonyms

Alca cirrhata Pallas, 1769
Lunda cirrhata (Pallas, 1769)
Sagmatorrhina lathami Bonaparte, 1851

సారాంశం

  • ఉత్తర పసిఫిక్ పఫిన్ ప్రతి కంటికి పెద్ద పసుపు ప్లూమ్ కలిగి ఉంటుంది

అవలోకనం

ధృఢమైన puffin (Fratercula cirrhata), కూడా పింఛం puffin అని పిలుస్తారు, auk కుటుంబం (Alcidae) సాపేక్షికంగా సమృద్ధిగా మధ్య తరహా pelagic సముద్ర పక్షుల ఉత్తర పసిఫిక్ మహాసముద్రం అంతటా కనిపిస్తుంది. ఇది ఫ్రాటర్‌క్యులా జాతిని తయారుచేసే మూడు జాతుల పఫిన్‌లలో ఒకటి మరియు దాని మందపాటి ఎరుపు బిల్లు మరియు పసుపు టఫ్ట్‌ల ద్వారా సులభంగా గుర్తించబడుతుంది.
బర్డ్ ఆఫ్ ది సీ సిట్రస్. వింగ్ పొడవు 19.5 సెం.మీ, ముఖం మీద నలుపు, లేత పసుపు అలంకార జుట్టు స్పష్టంగా కనిపిస్తుంది. ముక్కు చదునైనది మరియు పెద్దది, ఇది సంతానోత్పత్తి కాలంలో కొమ్ము పలకను ఉత్పత్తి చేస్తుంది మరియు శీతాకాలంలో పడిపోతుంది. బేరింగ్ సముద్రంలో జాతి - ఓఖోట్స్క్ సముద్రం మరియు హక్కైడో యొక్క తూర్పు భాగం, గడ్డి భూములలో రంధ్రాలు తవ్వి గుడ్లు పెట్టడం. సముద్రం మరియు ప్రధాన చేపలలో నివసిస్తున్నారు. ఐటోపోరికా అంటే ఐను భాషలో అందమైన పక్షుల అర్థం. అంతరించిపోయిన IA (పర్యావరణ మంత్రిత్వ శాఖ 4 వ ఎరుపు జాబితా).