ఓకి దీవులు

english Oki Islands
Oki
Native name: 隠岐諸島
Oki Islands Relief Map, SRTM.jpg
Oki Islands.png
Map of the Oki Islands
Geography
Coordinates 36°10′16.1″N 133°8′40.8″E / 36.171139°N 133.144667°E / 36.171139; 133.144667Coordinates: 36°10′16.1″N 133°8′40.8″E / 36.171139°N 133.144667°E / 36.171139; 133.144667
Adjacent bodies of water Sea of Japan
Total islands 4 main, 16 named, 180+ total
Area 346.1 km2 (133.6 sq mi)
Administration
Japan
Prefectures Shimane
District Oki District
Demographics
Population 24,500 (2010)
Pop. density 70.7 /km2 (183.1 /sq mi)
Ethnic groups Japanese

అవలోకనం

ఓకి దీవులు ( 隠岐諸島 , OKI-shotō, లేదా隠岐の島OKI-నో-Shima,隠岐群島OKI-guntō) జపాన్ సముద్రం లో ఒక ద్వీపసమూహం ఉంది, ద్వీపాలు OKI జిల్లా, షిమేన్ ప్రిఫెక్చర్, జపాన్ పాలనాపరంగా భాగంగా ఉన్నాయి. ఈ ద్వీపాల మొత్తం వైశాల్యం 346.1 చదరపు కిలోమీటర్లు (133.6 చదరపు మైళ్ళు). పేరున్న పదహారు ద్వీపాలలో నాలుగు మాత్రమే శాశ్వతంగా నివసిస్తున్నాయి. ద్వీపసమూహంలో ఎక్కువ భాగం డైసన్-ఓకి నేషనల్ పార్క్ సరిహద్దుల్లో ఉంది. వారి భౌగోళిక వారసత్వం కారణంగా, ఓకి దీవులను యునెస్కో గ్లోబల్ జియోపార్క్ గా సెప్టెంబర్ 2014 లో నియమించారు.
ఓకి ద్వీపాలు షిమనే ప్రిఫెక్చర్ ద్వీపాన్ని ఆక్రమించిన ఓకి గన్ టౌన్. అక్టోబర్ 2004 లో, ఓగి-గన్ సైగో టౌన్, ఫ్యూజ్ విలేజ్, గినుమా విలేజ్, టౌన్షిప్ విలేజ్ పట్టణ ప్రణాళికను విలీనం చేసింది. ఓకి స్టీమ్‌షిప్ సాకిమినాటో, నాగనో మరియు కాగా ఓడరేవులను వదిలివేస్తోంది. జాతీయ మార్గం 485, ఓకి విమానాశ్రయం. 242.83 కిమీ 2 . 15,521 మంది (2010).