పశువులు(ఆవు చట్రం)

english Cattle
Cattle
CH cow 2 cropped.jpg
A Swiss Braunvieh cow wearing a cowbell
Conservation status
Domesticated
Scientific classification e
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Mammalia
Order: Artiodactyla
Family: Bovidae
Subfamily: Bovinae
Genus: Bos
Species: B. taurus
Binomial name
Bos taurus
Linnaeus, 1758
Bovine range-2013-14-02.png
Bovine range
Synonyms
  • Bos primigenius
  • Bos indicus

అవలోకనం

పశువులు - సంభాషణ ఆవులు - పెద్ద పెంపుడు జంతువుల అన్‌గులేట్స్ యొక్క అత్యంత సాధారణ రకం. వారు ఉప కుటుంబమైన బోవినే యొక్క ప్రముఖ ఆధునిక సభ్యులు, బోస్ జాతికి చెందిన అత్యంత విస్తృతమైన జాతులు మరియు సాధారణంగా సమిష్టిగా బోస్ వృషభం గా వర్గీకరించబడ్డారు.
పశువులను సాధారణంగా పశువులుగా పెంచుతారు; మాంసం కోసం (గొడ్డు మాంసం లేదా దూడ మాంసం, గొడ్డు మాంసం పశువులను చూడండి), పాలు కోసం (పాడి పశువులను చూడండి), మరియు తోలు తయారీకి ఉపయోగించే దాక్కున్న వాటి కోసం. వాటిని రైడింగ్ జంతువులు మరియు డ్రాఫ్ట్ జంతువులుగా ఉపయోగిస్తారు (ఎద్దులు లేదా ఎద్దులు, ఇవి బండ్లు, నాగలి మరియు ఇతర పనిముట్లను లాగుతాయి). పశువుల యొక్క మరొక ఉత్పత్తి పేడ, ఇది ఎరువు లేదా ఇంధనాన్ని సృష్టించడానికి ఉపయోగపడుతుంది. భారతదేశంలోని కొన్ని ప్రాంతాలలో, పశువులకు ముఖ్యమైన మతపరమైన అర్ధం ఉంది. పశువులు, సూక్ష్మ జీబు వంటి చిన్న జాతులు పెంపుడు జంతువులుగా ఉంచబడతాయి.
సుమారు 10,500 సంవత్సరాల క్రితం, ఆగ్నేయ టర్కీలో 80 మంది పూర్వీకుల నుండి పశువులు పెంపకం చేయబడ్డాయి. 2011 నుండి ఒక అంచనా ప్రకారం, ప్రపంచంలో 1.4 బిలియన్ పశువులు ఉన్నాయి. 2009 లో, పశువులు పూర్తిగా మ్యాప్ చేసిన జన్యువును కలిగి ఉన్న మొదటి పశువుల జంతువులలో ఒకటిగా నిలిచాయి. కొందరు పశువులను సంపద యొక్క పురాతన రూపంగా భావిస్తారు, మరియు పశువుల దాడి ఫలితంగా దొంగతనం యొక్క ప్రారంభ రూపాలలో ఒకటి.

నదిలో నీటి వ్యవస్థ ఒక రకమైన. ఇది జపాన్‌కు ప్రత్యేకమైనది, దీని మూలం నారా కాలం నాటిది. సాధారణంగా, దీనికి కారణం పైల్ ఆకారంలో ఉన్న సభ్యులు త్రిభుజాకార పిరమిడ్ లేదా పిరమిడ్ ఆకారంలో సమావేశమై, ఆకారం రెండు మూలలను కలిగి ఉన్నట్లు కనిపిస్తుంది. పశువుల చట్రాలు, పవిత్రమైన పశువులు (హిజిరి ఉషితో) మరియు సింహాలు వంటి అనేక రకాలు ఉన్నాయి. నదీతీరం కంకర, రాళ్ళు మొదలైన వాటితో కూడి ఉంటుంది మరియు ప్రధానంగా అభిమాని ఆకారంలో ఉన్న నదులలో పైల్స్ నడపడం కష్టం. కొబ్లెస్టోన్‌గా ఉపయోగిస్తారు.
తకాషి ఒకుమా