ஆக்சல் ரோஸ்

english Axl Rose
Axl Rose
Rose performing at the London Stadium in 2017
Rose performing at the Silesian Stadium in 2018
Background information
Birth name William Bruce Rose Jr.
Also known as
  • W. Axl Rose
  • William Bruce Bailey
  • Bill Rose
  • Bill Bailey
Born (1962-02-06) February 6, 1962 (age 57)
Lafayette, Indiana, U.S.
Origin Los Angeles, California, U.S.
Genres
  • Hard rock
  • heavy metal
  • blues rock
  • industrial rock
Occupation(s)
  • Singer
  • songwriter
  • record producer
  • musician
Instruments
  • Vocals
Years active 1983–present
Labels
  • Geffen
  • UZI Suicide
  • Black Frog
Associated acts
  • Guns N' Roses
  • Hollywood Rose
  • L.A. Guns

    AC/DC

    Rapidfire

கண்ணோட்டம்

டபிள்யூ. ஆக்சல் ரோஸ் (பிறப்பு வில்லியம் புரூஸ் ரோஸ் ஜூனியர் ; வில்லியம் புரூஸ் பெய்லியாக வளர்க்கப்பட்டார்; பிப்ரவரி 6, 1962 இல் பிறந்தார்) ஒரு அமெரிக்க பாடகர், பாடலாசிரியர், பதிவு தயாரிப்பாளர் மற்றும் இசைக்கலைஞர் ஆவார். ஹார்ட் ராக் இசைக்குழு கன்ஸ் என் 'ரோஸஸின் முன்னணி பாடகரான இவர், 1985 ஆம் ஆண்டு துவங்கியதிலிருந்து இசைக்குழுவின் ஒரே நிலையான உறுப்பினராகவும் இருந்து வருகிறார். கன்ஸ் என் ரோஸஸைத் தவிர, ஆஸ்திரேலிய ராக் இசைக்குழு ஏசி / டிசியுடன் 2016 இல் சுற்றுப்பயணம் செய்தார் அவர்களின் ராக் அல்லது மார்பளவு உலக சுற்றுப்பயணத்தின் இறுதி 2 கால்களின் போது, பிரையன் ஜான்சன் கேட்கும் பிரச்சினைகள் காரணமாக ஓய்வு எடுத்தார். ரோலிங் ஸ்டோன் மற்றும் என்.எம்.இ உள்ளிட்ட பல்வேறு ஊடகங்களால் ரோஸ் எல்லா காலத்திலும் சிறந்த பாடகர்களில் ஒருவராக அறிவிக்கப்பட்டார்.
இண்டியானாவின் லாஃபாயெட்டில் பிறந்து வளர்ந்த ரோஸ் 1980 களின் முற்பகுதியில் லாஸ் ஏஞ்சல்ஸுக்கு குடிபெயர்ந்தார், அங்கு அவர் உள்ளூர் கடின ராக் காட்சியில் தீவிரமாக செயல்பட்டு ஹாலிவுட் ரோஸ் மற்றும் எல்.ஏ கன்ஸ் உள்ளிட்ட பல இசைக்குழுக்களில் சேர்ந்தார். 1985 ஆம் ஆண்டில், அவர் கன்ஸ் என் ரோஸஸை இணைத்து நிறுவினார், அவருடன் 1980 களின் பிற்பகுதியிலும் 1990 களின் முற்பகுதியிலும் பெரும் வெற்றியும் அங்கீகாரமும் பெற்றார். அவர்களின் முதல் ஆல்பமான அப்பிடிட் ஃபார் டிஸ்ட்ரக்ஷன் (1987), உலகளவில் 30 மில்லியனுக்கும் அதிகமான பிரதிகள் விற்பனையாகியுள்ளது, மேலும் அமெரிக்காவில் 18 மில்லியன் யூனிட்டுகள் விற்பனையான அனைத்து காலத்திலும் சிறந்த விற்பனையான முதல் ஆல்பமாகும். அதன் முழு நீள பின்தொடர்தல்கள், யூஸ் யுவர் இல்லுஷன் ஐ மற்றும் யூஸ் யுவர் இல்லுஷன் II (1991) என்ற இரட்டை ஆல்பங்களும் பரவலாக வெற்றி பெற்றன; அவை முறையே பில்போர்டு 200 இல் நம்பர் 2 மற்றும் நம்பர் 1 இடங்களைப் பிடித்தன, மேலும் உலகளவில் மொத்தம் 35 மில்லியன் பிரதிகள் விற்றுள்ளன.
1994 க்குப் பிறகு, அவர்களின் இரண்டரை ஆண்டு யூஸ் யுவர் இல்லுஷன் சுற்றுப்பயணத்தின் முடிவைத் தொடர்ந்து, ரோஸ் பொது வாழ்க்கையிலிருந்து பல ஆண்டுகளாக காணாமல் போனார், அதே நேரத்தில் தனிப்பட்ட மற்றும் இசை வேறுபாடுகள் காரணமாக இசைக்குழு சிதைந்தது. மீதமுள்ள ஒரே அசல் உறுப்பினராக, அவர் கன்ஸ் என் ரோஸஸ் பதாகையின் கீழ் தொடர்ந்து பணியாற்ற முடிந்தது, ஏனெனில் அவர் சட்டப்பூர்வமாக இசைக்குழு பெயரைப் பெற்றார். 2001 ஆம் ஆண்டில், அவர் ரியோ 3 இல் ராக் அட் கன்ஸ் என் ரோஸஸின் புதிய வரிசையுடன் மீண்டும் தோன்றினார், பின்னர் நீண்டகால தாமதமான சீன ஜனநாயகத்தை (2008) ஊக்குவிப்பதற்காக அவ்வப்போது கச்சேரி சுற்றுப்பயணங்களை நடத்தினார், இது நேர்மறையான விமர்சனங்களை மீறி இசைத் துறையின் வணிக எதிர்பார்ப்புகளை அடிக்கோடிட்டுக் காட்டுகிறது. அதன் வெளியீட்டில். 2012 ஆம் ஆண்டில், ரோஸ் கன்ஸ் என் ரோஸஸின் உறுப்பினராக ராக் அண்ட் ரோல் ஹால் ஆஃப் ஃபேமில் சேர்க்கப்பட்டார், இருப்பினும் அவர் இந்த நிகழ்வில் கலந்து கொள்ள மறுத்து, மண்டபத்திலிருந்து விலக்குமாறு கோரினார். 2016 ஆம் ஆண்டில், ரோஸ் கன்ஸ் என் ரோஸஸின் "கிளாசிக்" வரிசையை ஓரளவு மீண்டும் இணைத்தார், அதன் பின்னர் நாட் இன் திஸ் லைஃப் டைம் ... டூர் ஒரு பகுதியாக உலகிற்கு சுற்றுப்பயணம் மேற்கொண்டார். அதே ஆண்டில், ரோஸ் ஏசி / டிசியுடன் சுற்றுப்பயணம் செய்தார், குழுவின் முன்னணி பாடகராக பிரையன் ஜான்சனை நிரப்பினார், அவர்களுடன் ஒரு உலக சுற்றுப்பயணத்தை தொடங்கினார்.
வேலை தலைப்பு
ராக் பாடகர்

குடியுரிமை பெற்ற நாடு
அமெரிக்கா

பிறந்தநாள்
பிப்ரவரி 6, 1962

பிறந்த இடம்
லாஃபாயெட், இந்தியானா

உண்மையான பெயர்
பெய்லி வில்லியம்

குழு பெயர்
குழுவின் பெயர் = துப்பாக்கிகள் மற்றும் ரோஜாக்கள் <துப்பாக்கிகள் என் ரோஸ்கள்>

தொழில்
1983 ஆம் ஆண்டில் அவர் இஸி ஸ்ட்ராட்லினுடன் AXL ஐ உருவாக்கினார். இசைக்குழு பெயரை ரோஸ் மற்றும் ஹாலிவுட் ரோஸ் என்று மாற்றிய பின்னர், '85 இல் அவர் ஹாலிவுட்டில் கன்ஸ் அண்ட் ரோஸஸை இஸி மற்றும் ட்ரேசி கன்ஸ் மற்றும் பிறருடன் உருவாக்கினார், மேலும் குரல் பொறுப்பாளராக இருந்தார். கன்ஸ் திரும்பப் பெற்ற பிறகு, ஸ்லாஷ், டஃப் மெக்கேகன் மற்றும் ஸ்டீபன் அட்லர் ஆகியோர் சேர்க்கப்பட்டனர், மேலும் '87 முதல் ஆல்பமான 'கவனச்சிதறலுக்கான அப்டைட்' வெளியிடப்பட்டது, மேலும் அவர் அமெரிக்காவில் '88 இல் முதலிடத்தைப் பெற்றார். அவர் முதன்முதலில் அதே ஆண்டில் ஜப்பானுக்கு வந்தார், ஜப்பானில் மிகவும் பிரபலமானவர். ஒரே நேரத்தில் '91 இல் வெளியிடப்பட்ட இரண்டு 'உங்கள் மாயையைப் பயன்படுத்துங்கள் <1 2>'. அப்போதிருந்து, '93 ஆல்பம் 'தி ஸ்பாகெட்டி இன்சிடன்ட்?' வெளியானதிலிருந்து அவர் செயலற்ற நிலையில் இருந்தார், மேலும் '98 இல் டஃப் அசல் உறுப்பினரை ஒரே ஒரு முடுக்கி மூலம் விட்டுவிட்டார். "ஓ மை காட்" என்ற புதிய பாடல் '99 திரைப்படமான "நாள் முடிவுக்கு" வழங்கப்படுகிறது. சிறந்த ஆல்பமான "கிரேட்டஸ்ட் ஹிட்ஸ்" 2004 இல் வெளியிடப்பட்டது, ஆனால் இது இசைக்குழுவின் அனுமதியைப் பெறாததற்காக ஒரு பதிவு நிறுவனம் மீது வழக்குத் தொடர்ந்தது. 2008 ஆம் ஆண்டில் 17 ஆண்டுகளில் முதல் முறையாக "சீன ஜனநாயகம்" என்ற அசல் ஆல்பத்தை வெளியிட்டது. இது பங்கை ஹார்ட் ராக் வரை ஏற்றுக்கொண்ட பாணியில் பிரபலமடைந்தது, மேலும் இது 1980 களின் நடுப்பகுதியில் இருந்து 90 களின் முற்பகுதி வரை நிலவியது. உலகளவில் 100 மில்லியனுக்கும் அதிகமான ஆல்பம் விற்பனையைப் பதிவுசெய்க. 2012 ராக் அண்ட் ரோல் ஹால் ஆஃப் ஃபேமில் குறைக்கப்பட்டது.