ஆண்ட்ரி ஜார்ஜிவிச் பிடோவ்

english Andrei Georgievich Bitov
Andrei Bitov
Andrei Bitov.jpg
Native name
Андрей Георгиевич Битов
Born (1937-05-27)27 May 1937
Leningrad, Russian SFSR, USSR
Died 3 December 2018(2018-12-03) (aged 81)
Moscow, Russia
Occupation novelist
Nationality Russian
Genre Postmodern literature

கண்ணோட்டம்

ஆண்ட்ரி ஜார்ஜியேவிச் பிடோவ் (ரஷ்யன்: Андре́й Гео́ргиевич Би́тов , லெனின்கிராட், 27 மே 1937 - மாஸ்கோ, 3 டிசம்பர் 2018) சர்க்காசியன் வம்சாவளியைச் சேர்ந்த ஒரு முக்கிய ரஷ்ய எழுத்தாளர்.
வேலை தலைப்பு
எழுத்தாளர் ரஷ்யா, பென் கிளப்பின் தலைவர்

குடியுரிமை பெற்ற நாடு
ரஷ்யா

பிறந்தநாள்
மே 27, 1937

பிறந்த இடம்
ரஷ்யாவின் சோவியத் குடியரசு லெனின்கிராட் (செயின்ட் பீட்டர்ஸ்பர்க், ரஷ்யா)

கல்வி பின்னணி
லெனின்கிராட் சுரங்க பல்கலைக்கழகத்தில் பட்டம் பெற்றார் (1962)

விருது வென்றவர்
ஆண்ட்ரி பெலுய் பரிசு (1990) புஷ்கின் பரிசு (2006) புனின் பரிசு (2006)

தொழில்
1939-44 வெளியேற்றப்பட்டது. லெனின்கிராட்டில் சுரங்க பொறியியலாளராகப் பயிற்சியளிக்கப்பட்டு, '58 -62 இல் கடல் பொறியாளராகவும், லேத் பொறியாளராகவும் பணியாற்றினார். '62 இல், லெனின்கிராட் சுரங்க ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தில் ஒரு ஆராய்ச்சியாளரானார், அதே ஆண்டு முதல் ஒரு புதிய இளைஞர் இலக்கியத் தலைவராக பணியாற்றத் தொடங்கினார். அன்றாட வாழ்க்கையில் சாதாரண மக்களின் உள் பக்கத்தைப் பார்க்கும் தனித்துவமான பாணியால் அறியப்பட்ட கன்னி சிறு ஆசிரியர்கள் "பிக் பலூன்ஸ்" ('63), "மிக நீண்ட குழந்தைப்பருவம்" ('65), "வில்லா தளம்" போன்ற படைப்புகள் உள்ளன "காற்றின் வானிலை வாழ்க்கை" ('67) மற்றும் "ஞாயிறு" ('80). கடந்த ரஷ்ய இலக்கியங்களை உள்ளடக்கிய ஒரு புதிய வழியில் "மற்றவர்களை" சித்தரிக்கும் "தி புஷ்கின்ஸ் ஹவுஸ்" என்ற திரைப்படத்தின் ஒரு தலைசிறந்த படைப்பு, முழு பதிப்பு அமெரிக்காவில் '78 இல் வெளியிடப்பட்டது, இது அமெரிக்காவில் அறிவிக்கப்பட்டது '87. '92 முதல் ரஷ்ய பேனா கிளப்பின் தலைவர்.