உயர்ந்தது

english rose
Rose
Rosa rubiginosa 1.jpg
Rosa rubiginosa
Scientific classification e
Kingdom: Plantae
Clade: Angiosperms
Clade: Eudicots
Clade: Rosids
Order: Rosales
Family: Rosaceae
Subfamily: Rosoideae
Genus: Rosa
L.
Species

See List of Rosa species

Synonyms
  • Hulthemia Dumort.
  • ×Hulthemosa Juz. (Hulthemia × Rosa)

சுருக்கம்

  • ஒரு தூசி நிறைந்த இளஞ்சிவப்பு நிறம்
  • சிவப்பு திராட்சைகளில் இருந்து இளஞ்சிவப்பு டேபிள் ஒயின் நொதித்தல் தொடங்கிய பின்னர் தோல்கள் அகற்றப்பட்டன
  • ரோஜா இனத்தின் பல புதர்களில் ஏதேனும் ஒன்று

கண்ணோட்டம்

ரோஜா என்பது ரோசா இனத்தின் மரத்தாலான வற்றாத பூச்செடி, ரோசாசி குடும்பத்தில் அல்லது அது தாங்கும் பூ. முன்னூறுக்கும் மேற்பட்ட இனங்கள் மற்றும் ஆயிரக்கணக்கான சாகுபடிகள் உள்ளன. அவை தாவரங்களின் ஒரு குழுவை உருவாக்குகின்றன, அவை புதர்களை நிமிர்ந்து, ஏறும் அல்லது தண்டுகளுடன் பின்னால் செல்லலாம், அவை பெரும்பாலும் கூர்மையான முட்கள் கொண்டவை. மலர்கள் அளவு மற்றும் வடிவத்தில் வேறுபடுகின்றன மற்றும் பொதுவாக பெரியதாகவும், அழகாகவும் இருக்கும், வெள்ளை நிறத்தில் இருந்து மஞ்சள் மற்றும் சிவப்பு வரை வண்ணங்களில். பெரும்பாலான இனங்கள் ஆசியாவை பூர்வீகமாகக் கொண்டுள்ளன, சிறிய எண்ணிக்கையிலான ஐரோப்பா, வட அமெரிக்கா மற்றும் வடமேற்கு ஆபிரிக்காவைச் சேர்ந்தவை. இனங்கள், சாகுபடிகள் மற்றும் கலப்பினங்கள் அனைத்தும் அவற்றின் அழகுக்காக பரவலாக வளர்க்கப்படுகின்றன, மேலும் அவை பெரும்பாலும் மணம் கொண்டவை. ரோஜாக்கள் பல சமூகங்களில் கலாச்சார முக்கியத்துவத்தைப் பெற்றுள்ளன. ரோஜா தாவரங்கள் சிறிய, மினியேச்சர் ரோஜாக்கள் முதல் ஏறுபவர்கள் வரை ஏழு மீட்டர் உயரத்தை எட்டக்கூடியவை. வெவ்வேறு இனங்கள் எளிதில் கலப்பினமாக்குகின்றன, மேலும் இது பரந்த அளவிலான தோட்ட ரோஜாக்களின் வளர்ச்சியில் பயன்படுத்தப்படுகிறது.
பெயர் ரோஜா பிரஞ்சு, தன்னை ஒருவேளை கிரேக்கம் ρόδον rhódon இருந்து, ஆஸ்கன் பெறப்பட்டதாகும் லத்தீன் ரோசா, (யலிக் βρόδον wródon), தன்னை பழைய பெர்ஷியன் wrd- (wurdi) பெறப்பட்டதாகும் அவெஸ்திய varəδa, சொக்டியன் வார்டில், பார்த்தியன் போர் உடன் தொடர்புடைய இருந்து வருகிறது .
பிரிட்டனின் தன்னாட்சி நகரம். இந்த வார்த்தையின் அசல் பொருள் கோட்டை சுவரைச் சுற்றியுள்ள இடம் மற்றும் சந்தை திறக்கப்பட்ட இடத்திற்கு கூடுதலாக நிறுவப்பட்டது. 12, 13 ஆம் நூற்றாண்டிலிருந்து, பட்டதாரிகள் படிப்படியாக அண்டை நாடுகளிலிருந்து சுயாதீனமான ஆளுமையை வலுப்படுத்தினர், ராஜா அல்லது ஆண்டவரிடமிருந்து அதிகார வரம்பு மற்றும் நீதித்துறை ஆளுமை ஆகியவற்றின் சலுகை வழங்கப்பட்டது. அதே நேரத்தில் அதன் பிரதிநிதிகள் காங்கிரசுக்கு கூட்டப்பட்டு, பிரதிநிதிகள் சபையை மாவட்டத்தின் பிரதிநிதிகளுடன் அமைத்து , ரோஜா என்பது பிரதிநிதிகள் சபையின் உறுப்பினரைத் தேர்ந்தெடுக்கும் உரிமையைக் கொண்ட ஒரு நகரத்தை குறிக்கிறது. ஆனால் இங்கிலாந்தின் தொழில்துறை கட்டமைப்பு மற்றும் மக்கள்தொகை விநியோகம் மாற்றப்பட்ட பின்னரும், பாராளுமன்றத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்கான இந்த உரிமை மறுக்கப்படவில்லை, எனவே ஊழல் நிறைந்த தொகுதிகள் (ராட்டன் / ரோஸ்) கண்டனத்திற்கு உட்பட்டன. 1974 இல் உள்ளூர் நிர்வாக சீர்திருத்தத்தால், கிரேட் லண்டனைத் தவிர அனைத்து ரோஜாக்களும் அகற்றப்பட்டன, மேலும் இது புதிதாக நிறுவப்பட்ட மாவட்டத்திற்கு அதன் அதிகாரத்தை வழங்கியது. Ie இடைக்கால நகரம்
ஒரு இத்தாலிய ஓவியர். அவர் போக்கியோனி மற்றும் செவெரினியை விட வயதானவர் மற்றும் விண்வெளி மற்றும் உடற்பயிற்சியின் வடிவங்களை சுயாதீனமாகப் பின்தொடர்ந்தார், ஆனால் வேகத்தையும் இயக்க உணர்வையும் உற்சாகமாகப் புகழ்ந்து பேசும் எதிர்காலவாதியின் சாராம்சத்துடன் ஒப்புக்கொள்கிறார். "சங்கிலியுடன் இணைக்கப்பட்ட நாயின் இயக்கவியல்" (1912), காலின் இயக்கம் மற்றும் நாயின் சங்கிலி மற்றும் உரிமையாளரின் பாதத்தின் அசைவுகள் ஆகியவை ஒரே நேரத்தில் உடற்பயிற்சியாக திரையில் வைக்கப்படுகின்றன, மற்றும் பிரதிநிதி எதிர்கால ஓவிய பாணியின் எடுத்துக்காட்டு ஆனது.
ஒரு இத்தாலிய மனிதநேயவாதி. ரோமானிய போப்பாண்டவரின் ஆட்சியின் நியாயத்தன்மைக்கு அடிப்படையாகக் கருதப்படும் <கான்ஸ்டன்டைனின் நன்கொடை கடிதம்> ஒரு போலி அறிக்கை என்பதை நிரூபிப்பதில் பிரபலமானது. காவிய மறுமலர்ச்சி புத்தகம் "இன்பக் கோட்பாடு", அனுபவ கிளாசிக்கல் ஆய்வு "லத்தீன் நேர்த்தியைப் பற்றி", சிறந்த வரலாற்று விளக்கம் "நேபிள்ஸின் வரலாறு" போன்ற பல எழுத்துக்கள் உள்ளன.
Items தொடர்புடைய பொருட்கள் போலி ஐசிடோல்ஸ் சர்ச் ஆணை