அட்ரிஸ் கொடுங்கோலன்

english Adris tyrannus
Eudocima tyrannus
Scientific classification
Kingdom: Animalia
Phylum: Arthropoda
Class: Insecta
Order: Lepidoptera
Family: Erebidae
Tribe: Ophiderini
Genus: Eudocima
Species: E. tyrannus
Binomial name
Eudocima tyrannus
(Guenée, 1852)
Synonyms
  • Ophideres tyrannus Guenée, 1852
  • Ophideres amurensis Staudinger, 1892
  • Adris tyrannus

கண்ணோட்டம்

யூடோசிமா கொடுங்கோலன் ஈரிபிடே குடும்பத்தின் அந்துப்பூச்சி. இது தென்கிழக்கு சைபீரியா, இந்தியா கிழக்கு சீனா, பிலிப்பைன்ஸ் மற்றும் ஜப்பான் ஆகிய நாடுகளில் காணப்படுகிறது.
லெபிடோப்டெரா (ரின்சி) கண் யாக குடும்பத்தின் ஒரு இனம். உள்ளேயும் வெளியேயும் 100 மி.மீ திறந்து, முன்னோக்கி ஒரு பார்வையில் இறந்த இலை போல் தெரிகிறது, அது ஒரு இறந்த இலையில் நின்றுவிட்டால் வேறுபடுத்துவது கடினம். லார்வாக்கள் அகெபி, மூவ் போன்ற இலைகளை சாப்பிடுகின்றன, மேலும் கண் போன்ற பெரிய வடிவங்களைக் கொண்டுள்ளன. பெரியவர்கள் கோடையில் தோன்றும் - இலையுதிர் காலம் மற்றும் குளிர்காலம் பெரியவர்களுக்கு மேல். திராட்சை, ஆப்பிள், பீச் போன்ற பழங்களிலிருந்து சாறு. ஜப்பான், மெயின்லேண்ட் சீனா முழுவதிலும் இருந்து இந்தியாவுக்கு விநியோகம்.
Items தொடர்புடைய பொருட்கள் யாகா (இரவு அந்துப்பூச்சி)