tufted puffin

english tufted puffin
Tufted puffin
Tufted Puffin Alaska (cropped).jpg
Breeding adult, St. Paul Island, Alaska (USA)
Conservation status

Least Concern (IUCN 3.1)
Scientific classification e
Kingdom: Animalia
Phylum: Chordata
Class: Aves
Order: Charadriiformes
Family: Alcidae
Genus: Fratercula
Species: F. cirrhata
Binomial name
Fratercula cirrhata
(Pallas, 1769)
Fratercula cirrhata distribution map.svg
Distribution map of the tufted puffin

     extant (resident)     extant (breeding visitor)      extant (winter visitor)

Synonyms

Alca cirrhata Pallas, 1769
Lunda cirrhata (Pallas, 1769)
Sagmatorrhina lathami Bonaparte, 1851

சுருக்கம்

  • வடக்கு பசிபிக் பஃபின் ஒவ்வொரு கண்ணுக்கும் மேலாக ஒரு பெரிய மஞ்சள் நிற ப்ளூம் கொண்டது

கண்ணோட்டம்

முடிச்சான அலகுடைய கடற்பறவை (Fratercula cirrhata), மேலும் கொண்டையுள்ள அலகுடைய கடற்பறவை என்று அழைக்கப்படும் ஓக் குடும்பம் (Alcidae) வட பசிபிக் பெருங்கடல் முழுவதும் காணப்படும் ஒரு ஒப்பீட்டளவில் ஏராளமாக நடுத்தர கடல்கள் கடற்பறவை உள்ளது. இது ஃபிரெடெர்குலா இனத்தை உருவாக்கும் மூன்று வகை பஃபின்களில் ஒன்றாகும், மேலும் அதன் அடர்த்தியான சிவப்பு பில் மற்றும் மஞ்சள் டஃப்ட்ஸால் எளிதில் அடையாளம் காணப்படுகிறது.
கடல் சிட்ரஸின் பறவை. இறக்கையின் நீளம் 19.5 செ.மீ, கருப்பு, வெளிர் மஞ்சள் அலங்கார முடி முகத்தில் தெளிவாக உள்ளது. கொக்கு தட்டையானது மற்றும் பெரியது, இது இனப்பெருக்க காலத்தில் ஒரு கொம்பு தட்டை உருவாக்கி குளிர்காலத்தில் குறைகிறது. பெரிங் கடலில் இனப்பெருக்கம் - ஓகோட்ஸ்க் கடல் மற்றும் ஹொக்கைடோவின் கிழக்கு பகுதி, புல்வெளிகளில் துளைகளை தோண்டி, முட்டையிடுதல். கடல் மற்றும் பிரதான மீன்களில் வாழ்கின்றனர். எடோபோரிகா என்பது ஐனு மொழியில் அழகான பறவைகளின் பொருள். அழிந்துபோன ஐ.ஏ (சுற்றுச்சூழல் அமைச்சகம் 4 வது சிவப்பு பட்டியல்).