ஒகுஷிரி தீவு

english Okushiri Island
Okushiri
Native name: 奥尻島, Okushiri-tō
Okushiri Island Relief Map, SRTM.jpg
Relief Map
Hokkaido Okushiri-town.png
Location of Okushiri off Hokkaido
Geography
Location East Asia
Coordinates 42°08′57″N 139°28′02″E / 42.14917°N 139.46722°E / 42.14917; 139.46722Coordinates: 42°08′57″N 139°28′02″E / 42.14917°N 139.46722°E / 42.14917; 139.46722
Archipelago Japanese archipelago
Area 142.97 km2 (55.20 sq mi)
Length 27 km (16.8 mi)
Width 11 km (6.8 mi)
Coastline 84 km (52.2 mi)
Highest elevation 584 m (1,916 ft)
Highest point Mount Kamui
Administration
Japan
Prefecture Hokkaido
Subprefecture Hiyama Subprefecture
District Okushiri District
Town Okushiri
Demographics
Population 3343 (2009-03-31)
Pop. density 23.4 /km2 (60.6 /sq mi)
Ethnic groups Japanese

கண்ணோட்டம்

ஒகுஷிரி தீவு ( 奥尻島 , ஒகுஷிரி-டி ) ஜப்பானின் ஹொக்கைடாவில் உள்ள ஒரு தீவு. இதன் பரப்பளவு 142.97 சதுர கிலோமீட்டர் (55.20 சதுர மைல்). ஒகுஷிரி நகரமும் ஹியாமா ப்ரிபெக்சுரல் இயற்கை பூங்காவும் முழு தீவையும் உள்ளடக்கியது. இது பல மேய்ச்சல் நிலங்கள், பீச் மரக் காடுகள் மற்றும் ஒரு பாறை கடற்கரையை கொண்டுள்ளது. இரண்டு தொடக்கப் பள்ளிகள், ஒரு ஜூனியர் உயர்நிலைப்பள்ளி, ஒரு மூத்த உயர்நிலைப்பள்ளி உள்ளன. ஒகுஷிரிக்கு தற்போது கல்லூரிகள் அல்லது பல்கலைக்கழகங்கள் இல்லை.

ஜப்பானின் கடலில் ஒரு தீவு, ஹொக்கைடோவின் தென்மேற்கு பகுதியில், ஏசாஷி டவுனுக்கு வடமேற்கே 60 கி.மீ. ஒரு தீவு ஒகுஷிரி-சோ, ஒகுஷிரி-துப்பாக்கி, ஹிருசென் கிளை அலுவலகத்தை உருவாக்குகிறது. மக்கள் தொகை 3033 (2010). சுற்றுப்புற 84 கி.மீ, பரப்பளவு 143 கி.மீ 2, ஹொக்கைடோ தீவு ரிஷிரிக்கு அடுத்தபடியாக உள்ளது. மாட்சுமேயின் தந்தையான திரு. நோபுஹிரோ டகேடா, 15 ஆம் நூற்றாண்டுக்கான பாதையில் தற்காலிகமாக வசித்து வந்ததாகக் கூறப்படுகிறது. கரையோர மொட்டை மாடிகள் கிழக்கு கடற்கரையில் நன்கு வளர்ந்திருக்கின்றன, மேற்கு கடற்கரை செங்குத்தானது. மவுண்ட் மையத்தில் மிக உயரமான இடம் 584 மீ. Kamui. மத்திய குடியேற்றங்கள் கிழக்கு கடற்கரையில் ஒகுஷிரி மற்றும் தெற்கு முனையில் பச்சை நாற்றுகள், மற்ற குடியேற்றங்களில் பெரும்பாலானவை கிழக்கு கடற்கரையில் உள்ளன. தீவைச் சுற்றியுள்ள பகுதி மீன்வள வளங்களால் ஆசீர்வதிக்கப்பட்டுள்ளது, முக்கியமாக மீன்வளங்களான ஸ்க்விட், ஹாக்கி, அபாலோன், கடல் அர்ச்சின் போன்றவை, மற்றும் தரையிறங்கும் உயரம் உல்சன் கிளை அலுவலகத்தின் அதிகார வரம்பில் 1/3 ஆகும். சமீபத்திய ஆண்டுகளில், அதிகப்படியான மீன்பிடித்தல் காரணமாக ஸ்க்விட் மீன் பிடிப்பது கணிசமாகக் குறைந்துவிட்டது, அதற்கு பதிலாக, அபாலோன் மற்றும் ஸ்காலப் போன்ற மீன்வளர்ப்பு வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளது. தெற்கு பிளாட் பகுதியில் நெல் நெல் பயிரிடப்படுகிறது, ஆனால் உற்பத்தி சிறியது. கடலோர மொட்டை மாடிகளின் மென்மையான சரிவுகளில், மாட்டிறைச்சி கால்நடை வளர்ப்பிற்கு முக்கியத்துவம் கொடுக்கும் சில மேய்ச்சல் நிலங்களைக் காணலாம். முன்னதாக, தீவுக்கான போக்குவரத்து ஏசாஷி மற்றும் ஒகுஷிரி மற்றும் ஏசாஷி மற்றும் அயோனே இடையே படகு படகுகளை நம்பியிருந்தது. 1974 ஆம் ஆண்டில், ஒகுஷிரி விமான நிலையம் அயோனே அருகே திறக்கப்பட்டது மற்றும் இது ஹகோடேட் மற்றும் சப்போரோவுடன் இணைக்கப்பட்டது (2008 ஆம் ஆண்டு நிலவரப்படி, ஹகோடேட்). மட்டும்), இது தீவுக்கு போக்குவரத்துக்கான முக்கிய வழிமுறையாகும். பல சுற்றுலாப் பயணிகள் இருக்கும்போது கோடையில் மட்டுமே செட்டானாவிற்கும் ஒகுஷிரிக்கும் இடையே ஒரு படகு படகு ஓடுகிறது. ஓஷிமா தீபகற்பத்தின் மேற்கு கடற்கரையுடன், நாடயாமா ப்ரிபெக்சுரல் நேச்சர் பார்க் உருவாக்கப்பட்டது. கரடுமுரடான கடலோர நிலப்பரப்பு ஒரு சக்திவாய்ந்த சுற்றுலா வளமாகும். மேற்கு கடற்கரையில் கமுயாவாக்கி ஒன்சென் மற்றும் ஹொரோன ou ச்சி ஒன்சென் உள்ளனர். குளிர்காலப் பாறைகள் காரணமாக மீன்பிடி நாட்களின் எண்ணிக்கையில் கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் பிரதான தீவுக்கு பொருட்களை எடுத்துச் செல்வதில் சிரமம் காரணமாக மீனவர்களின் பொருளாதார தளம் மோசமடைந்துள்ளது, எனவே பல மீனவர்கள் தீவை விட்டு வெளியேறி, மக்கள் தொகை பெருகி வருகிறது. ஜூலை 1993 இல், ஹொக்கைடோ நான்சி-ஓக்கி பூகம்பம் ஏற்பட்டது, தீவின் தென்மேற்கு கடற்கரை நீரில் மூழ்கி 200 க்கும் மேற்பட்டோர் கொல்லப்பட்டனர்.
தடாஷி ஒகுஹிரா

142.69 கிமீ 2 பரப்பளவு கொண்ட ஒரு தீவு , ஹொக்கைடோவில் உள்ள ஓஷிமா தீபகற்பத்திற்கு மேற்கே 20 கி.மீ தொலைவில் அமைந்துள்ளது. பல அடுக்கு விமானங்கள் உருவாக்கப்பட்டன, மையமாக ஒரு மலை (கமுய்) மலை (584 மீ) உள்ளது, கடலோர தட்டையான நிலப்பரப்பு குறுகியது. ஒகுஷிரி டவுன் முழுவதையும் உருவாக்குங்கள். ஆரம்பகால நவீன காலங்களில் இது <Oshirishima> போன்றதாகத் தோன்றியது. ஃபர் முத்திரைகள் மற்றும் ஹெர்ரிங்ஸ் மீன்பிடித்தல் செய்யப்பட்டது. குடியேற்றம் கடற்கரையில் அமைந்துள்ளது. வடக்கு முனையில் இனாஹோ கேப்பில் ஒரு கலங்கரை விளக்கம் உள்ளது. ஜூலை 1993 ஹொக்கைடோ தென்மேற்கு கடல் பூகம்பத்தால் இது பெரும் சேதத்தை சந்தித்தது.
Items தொடர்புடைய உருப்படிகள் தைசி [நகரம்]